Có nên chia tay không?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

GigiManucian

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
71
USD
0
Em và bạn gái học chung lớp đại học với nhau và yêu nhau từ học kì 2 năm 1. Đến nay cũng gần 2 năm rồi và cũng đã quan hệ rồi. Bạn gái nói em là người đầu tiên nhưng khi quan hệ rất khó vào và chỉ vào được 1 chút nhưng lại không có máu chảy ra, lúc về tới nahf bạn gái vào tắm thì nói em có một ít máu dính trên quần chip. Em tin tưởng và hứa trọn đời sẽ yêu mãi gấu. nhưng rồi quen lâu 2 đứa bắt đầu phát sinh mâu thuẫn, cãi nhau vì những chuyện không đâu đỉnh điểm là chia tay 1 lần nhưng vẫn quay lại. Dạo gần đây gấu em có vẻ khó chịu, hay nhăn và cãi nhau với em. Hôm vừa rồi cãi nhau rồi giận nhau hơn 1 tháng em có chủ động nhắn tin xin lỗi nhưng gấu không chấp nhận. Hôm qua gấu đi sinh nhật bạn em nhưng không mời em, mấy đứa chuốc gấu say rồi kêu em ra để nói chuyện nhưng vừa ra thì gấu hét toáng lên rồi la hét xô em ra. Tính em thì nóng vậy là em bỏ về, tối đó gấu nhắn tin đòi chia tay em không trả lời. Sáng nay đi học thì không thấy gấu đeo nhẫn em tặng nữa. Bạn bè khuyên em nên từ bỏ đi vì gấu thì ngang còn em thì bướng chả đứa nào nhịn đứa nào, có quay lại cũng chia tay nữa thôi nhưng mà em còn yêu gấu nhiều lắm mà lại lỡ là người đầu tiên quan hệ với gấu rồi nên không thể nào bỏ gấu được ( hồi chia tay lần đầu em có nói hi vọng gấu kiếm được ai tốt hơn em thì gấu khóc mà bảo em lấy mất đời con gái của gấu rồi, còn gì để người ta trân trọng mà kêu gấu kiêm được người khác :( )

Em hi vọng mấy anh chị góp ý cho em vài lời khuyên chân thành ạ. Cảm ơn anh chị nhiều :(

Jun0hpt

Hoắng Soi =))
The VIP

LX Credits
438
USD
0
Yêu thì mâu thuẫn cãi nhau thì chỉ có chia tay chứ còn gì :D. Nữa là bây giờ lần đầu tiên hay lần thứ 2 quan trọng gì mà phải nặng nề chuyện ấy thế.... Hồi tuổi bạn tôi cũng cứ nghĩ là thiếu '' cô ấy'' mình sẽ k sống nổi sẽ đau khổ sẽ .... nhưng cuối cùng rồi mọi chuyện cũng qua thôi! Cứ cân nhắc kỹ xem quay lại liệu có hp và có biện pháp nào hp ko, còn k thì '' sớm cho bớt đau bớt khổ ''. :))

CHUỐI NGỰ2

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
54
USD
0
Xem ra...cô bé không thật sự muốn chia tay bạn đâu...:-?

chart

Thiếu Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
75
USD
0
nếu yêu mà suốt ngày cãi nhau, rồi chia tay thì có quay lại cũng sẽ chẳng đi đến đâu cả mà làm cả 2 thêm mệt mỏi và mất thời gian thôi. Còn nếu bạn lăn tăn về câu nói của cô bé ý thì cứ để cô bé tự chán, tự đòi chia tay đi, bạn cũng đỡ phải áy náy !

GigiManucian

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
71
USD
0
nếu yêu mà suốt ngày cãi nhau, rồi chia tay thì có quay lại cũng sẽ chẳng đi đến đâu cả mà làm cả 2 thêm mệt mỏi và mất thời gian thôi. Còn nếu bạn lăn tăn về câu nói của cô bé ý thì cứ để cô bé tự chán, tự đòi chia tay đi, bạn cũng đỡ phải áy náy !
Gấu em không đủ can đảm mới mượn bia để nói đấy ạ mà em cũng phân vân lắm, do bạn bè em cũng khuyên như anh :(

GigiManucian

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
71
USD
0
Yêu thì mâu thuẫn cãi nhau thì chỉ có chia tay chứ còn gì :D. Nữa là bây giờ lần đầu tiên hay lần thứ 2 quan trọng gì mà phải nặng nề chuyện ấy thế.... Hồi tuổi bạn tôi cũng cứ nghĩ là thiếu '' cô ấy'' mình sẽ k sống nổi sẽ đau khổ sẽ .... nhưng cuối cùng rồi mọi chuyện cũng qua thôi! Cứ cân nhắc kỹ xem quay lại liệu có hp và có biện pháp nào hp ko, còn k thì '' sớm cho bớt đau bớt khổ ''. :))
Nếu cố gắng thì em cũng quên được thôi nhưng do gấu em là thuộc kiểu người coi trọng trinh tiết mà đã lỡ trao cho em rồi nên nếu mất em thì lại tự ti khi đến vói người khác :(

quocbao3x

SCAM
CẢNH BÁO

LX Credits
0
USD
0
sao các bác cứ gò bó cái chuyện là lần đầu tiên của gấu rồi lấy mất đời con gái người ta . Yêu nhau quan hệ là chuyện bình thường , còn trinh hay mất trinh cũng vậy . Mình đến với nhau dựa trên 2 tinh thần tự nguyện , chứ đâu phải ai bắt ép hay ép buộc gì nhau đâu mà câu lệ vấn đề đó rồi tự làm khổ mình .

GigiManucian

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
71
USD
0
sao các bác cứ gò bó cái chuyện là lần đầu tiên của gấu rồi lấy mất đời con gái người ta . Yêu nhau quan hệ là chuyện bình thường , còn trinh hay mất trinh cũng vậy . Mình đến với nhau dựa trên 2 tinh thần tự nguyện , chứ đâu phải ai bắt ép hay ép buộc gì nhau đâu mà câu lệ vấn đề đó rồi tự làm khổ mình .
Vấn đề là gấu không đủ dũng cãm để đến với người sau khi bạn à :(

chart

Thiếu Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
75
USD
0
Gấu em không đủ can đảm mới mượn bia để nói đấy ạ mà em cũng phân vân lắm, do bạn bè em cũng khuyên như anh :(

cứ thử bơ nhau 1 thời gian xem thái độ của cô bé như thế nào ? nếu cô bé chủ động liên lạc thì có lẽ 2 người nên ngồi xuống nói chuyện với nhau 1 cách thẳng thắn, chứ như thế này cả 2 cũng mệt. Nếu cô bé không liên lạc thì coi như là cô bé chủ động chia tay, không phải lỗi do bạn, cũng không phải lăn tăn.
p/s: mình ko phải "anh" bạn nhé ! :d

divangxua2607

Chơi gái lần đầu
Verified

LX Credits
93
USD
0
Với tính khí của 2 bạn thì dù chia tay cũng chưa chắc cả 2 sẽ bền vững với người mới. Yêu nhau mà đặt cái tôi của mình lớn quá thì sao yêu được. Yêu là phải biết hy sinh cho nhau chứ không phải hơn thua nhau. Mình từng trải qua cái thời của 2 bạn rồi, nhưng thời mình còn yêu thì câu nói chia tay là một câu nói cực kì nghiêm trọng, cần phải suy nghĩ thật kĩ trước khi nói ra, vì nó dễ làm tổn thương đối phương lắm. Hai bạn chia tay hay ko thì mình ko góp ý, nhưng mình muốn góp ý về cách 2 người yêu nhau. Hãy ngồi suy nghĩ lại xem bản thân mình đã làm những dzì đúng và làm những dzì sai.

Night's Knight

Mất Trinh
Verified

LX Credits
0
USD
0
cứ thử bơ nhau 1 thời gian xem thái độ của cô bé như thế nào ? nếu cô bé chủ động liên lạc thì có lẽ 2 người nên ngồi xuống nói chuyện với nhau 1 cách thẳng thắn, chứ như thế này cả 2 cũng mệt. Nếu cô bé không liên lạc thì coi như là cô bé chủ động chia tay, không phải lỗi do bạn, cũng không phải lăn tăn.
"Bơ" hơn 1 tháng rồi "anh" ơi :D
Mà "anh" ko phải con trai sao ác thế, khác gì quy đổ trách nhiệm lên người khác để mình khỏi phải phiền não đâu :-?
Quan trọng là cái tâm của chủ thớt, vì nếu có như thế thì em nó cũng vẫn trách bạn ý như thường mà, chỉ là cái lý do để an ủi bản thân thôi. Liệu rằng đổ lỗi cho em ý xong thì thớt thấy đỡ áy náy hơn ko? :)

chart

Thiếu Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
75
USD
0
"Bơ" hơn 1 tháng rồi "anh" ơi :D
Mà "anh" ko phải con trai sao ác thế, khác gì quy đổ trách nhiệm lên người khác để mình khỏi phải phiền não đâu :-?
Quan trọng là cái tâm của chủ thớt, vì nếu có như thế thì em nó cũng vẫn trách bạn ý như thường mà, chỉ là cái lý do để an ủi bản thân thôi. Liệu rằng đổ lỗi cho em ý xong thì thớt thấy đỡ áy náy hơn ko? :)

vì mình đã từng có lúc rơi vào trường hợp như cô bé đó nên mình hiểu đâu là tốt cho cả 2. Mà mình chỉ nói vậy thôi, quyết định là ở chủ thớt mà :d

Night's Knight

Mất Trinh
Verified

LX Credits
0
USD
0
vì mình đã từng có lúc rơi vào trường hợp như cô bé đó nên mình hiểu đâu là tốt cho cả 2. Mà mình chỉ nói vậy thôi, quyết định là ở chủ thớt mà :d
Có thể là tốt trong trường hợp của bạn, mà đúng là nhìu khi cứ im im rồi cho... chìm xuồng lại hay, chứ càng chia tay chia chân lại càng lằng nhằng ;;)
Theo mình trường hợp của thớt người ngoài cho ý kiến... cho vui thôi, còn xem hai người đấy duyên nợ tới đâu nữa (mình nghĩ duyên thì ít mà nợ thì nhiều) :D

chart

Thiếu Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
75
USD
0
Có thể là tốt trong trường hợp của bạn, mà đúng là nhìu khi cứ im im rồi cho... chìm xuồng lại hay, chứ càng chia tay chia chân lại càng lằng nhằng ;;)
Theo mình trường hợp của thớt người ngoài cho ý kiến... cho vui thôi, còn xem hai người đấy duyên nợ tới đâu nữa (mình nghĩ duyên thì ít mà nợ thì nhiều) :D

mình nghĩ bây giờ đôi này có quay lại với nhau nhưng cãi vã suốt ngày như thế này thì cũng chẳng chóng mà lại đòi chia tay, lại một vòng luẩn quẩn. Thôi thì dứt sớm, hai bên đỡ mệt :d

Karenvnn

Còn trinh
Verified

LX Credits
85
USD
0
nên để 1 khoảng thời gian xem có nhớ nhung hay có cảm tình gì không bác ah, chuyện tình cảm nói thì dễ nhưng xử lý thì khó phết :)

Petit_Prince

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
99
USD
0
Hạ cấp từ gấu thành rau đi, cho tớ đặt 1 cục gạch :D :">

Night's Knight

Mất Trinh
Verified

LX Credits
0
USD
0
mình nghĩ bây giờ đôi này có quay lại với nhau nhưng cãi vã suốt ngày như thế này thì cũng chẳng chóng mà lại đòi chia tay, lại một vòng luẩn quẩn. Thôi thì dứt sớm, hai bên đỡ mệt :d
Thì người ngoài ai chả nghĩ thế, mình cũng thấy vậy, trừ khi hai bạn này tự dzưng thay đổi 360 độ, à không, 180 độ thôi, thì mới khả quan :D
@thớt: qua những reply của thớt cũng thấy bạn có câu trả lời rồi mà :)
Mình xin trích câu này tặng bạn:
Đến là ngẫu nhiên, đi là tất nhiên. Cho nên bạn cần phải "tùy duyên mà hằng bất biến, bất biến mà hằng tùy duyên".
P/S: sorry vì mình trích dẫn giáo lý nhà phật hơi nhìu, vì mấy hôm nay đang nghe mấy câu đấy :D Không phải mình theo đạo phật đâu nhé, chỉ là thấy nếu đọc và suy ngẫm thì thấy các tư tưởng của các đạo giáo rất hay (nhưng... chả hiểu gì hết :">)

GigiManucian

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
71
USD
0
Với tính khí của 2 bạn thì dù chia tay cũng chưa chắc cả 2 sẽ bền vững với người mới. Yêu nhau mà đặt cái tôi của mình lớn quá thì sao yêu được. Yêu là phải biết hy sinh cho nhau chứ không phải hơn thua nhau. Mình từng trải qua cái thời của 2 bạn rồi, nhưng thời mình còn yêu thì câu nói chia tay là một câu nói cực kì nghiêm trọng, cần phải suy nghĩ thật kĩ trước khi nói ra, vì nó dễ làm tổn thương đối phương lắm. Hai bạn chia tay hay ko thì mình ko góp ý, nhưng mình muốn góp ý về cách 2 người yêu nhau. Hãy ngồi suy nghĩ lại xem bản thân mình đã làm những dzì đúng và làm những dzì sai.
Cảm ơn bạn. Mình biết 2 từ chia tay khó nói lắm nên gấu mới phải dùng bia để nói hộ. Mình cũng đã suy nghĩ lại rồi và sẽ từ bỏ cái TÔI để gấu hạnh phúc hơn :)

GigiManucian

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
71
USD
0
:) Không phải Anh thì Chị vậy. Em nghĩ do em sai khi đã không chủ động mà để gấu chủ động nên gấu cảm thấy bị tổ thương nên mới có hành động đỉnh điểm là chia tay như vậy. Chờ vài bữa nữa em sẽ gọi điện kêu gấu nói chuyện. Cảm ơn chị nhiều :)

GigiManucian

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
71
USD
0
Mô phật, quay đầu là bờ. Có phải là ảo tưởng không khi hp bạn xây dựng dựa trên những sai lầm? :)

Mình cũng không biết nữa nhưng tối qua thằng bạn thân có bảo tốt nhất em nên quay lại vì yêu nhau gần 2 năm rồi. Nếu không hợp mà yêu được 2 năm à nên em đang phân vân lắm

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Danh sách Box

Ăn Chơi 3 Miền Gái Gọi | Massage | Karaoke

Hình sex, Truyện Sex, Hentai

Phim Sex - Phim Người Lớn - Con Heo

Bên trên Bottom