Có thai sau khi đã chia tay... ?

Alrys

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
0
USD
0
Có cách nào giúp cô bé này tốt hơn, vượt qua đc sự vấp ngã này ko nhỉ ? ko có người bên cạnh động viên, chia sẽ ko khéo cô bé này sa lầy đó. E hiểu mọi chuyện thì nếu có điều kiện thì quan tâm cô bé ấy nhìu hơn nhé ^^

Tiếc là em ở xa nó quá... chỉ biết khuyên nhủ thôi... có anh em nào rành luật thì giúp em vs nhé :(

azu

SCAM
CẢNH BÁO

LX Credits
0
USD
0
Đọc xong máu lên não với thằng này.Ra đường em thấy nó em cho nó một trận.Con mình mà coi như không có gì.Chỉ thương 2 mẹ con.Em gái này dại dột quá.Bây giờ không biết nói sao.Cầu cho mẹ tròn con vuông rồi tính tiếp.Mong sao gia đình nhà gái có trách nhiệm với con cháu dù sao đi nữa cũng là con là cháu mình.Còn thằng trời đánh kia để người lớn nói chuyện với nhau chắc giải quyết được.Gia đình bên nhà Gái sao không gặp gia đình thằng kia nói cho ra ngô ra khoai.Anh em họ hàng đâu hết rồi.Vô nhà em là cho nó vỡ alo rồi.
Buồn ......................

Hư Không

Thiếu Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
0
USD
0

Tiếc là em ở xa nó quá... chỉ biết khuyên nhủ thôi... có anh em nào rành luật thì giúp em vs nhé :(

Theo những gì a biết thì ko có luật nào ép buộc đc chuyện này đâu e ah, cái này chỉ dựa vào cái tình người để nói chuyện thôi. Còn đã ko có tình người nữa rồi thì chỉ còn biết tìm cách động viên cô bé ấy thôi...

Winds_Of_Night

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
162
USD
0
quan hệ mà ko biết tự bắt bạn trai mang bcs hoặc ít ra cũng tự mình biết uống thuốc ngừa thai thì phải chịu thôi.....sở khanh thời nào mà chẳng có....bài học cho chị em trong chuyện quan hệ...phải biết uống thuốc ngừa thai khi quan hệ chân trần.......lúc đụ nhau thì kêu là thét gào rên rỉ sung sướng....đến lúc mang thai thì méo mặt, van xin..năn nỉ ỉ ôi.....đừng bao giờ nghĩ đến chuyện mang cái thai ra mà ép người ta cưới mình.......

Còn riêng đàn ông phải lấy chuyện này làm bài học...làm đàn ông thì phải có trách nhiệm....chơi thì mang bcs...ko mang bcs thì chủ động đi mua thuốc ngừa thai cho bạn gái uống đi....ko ngừa thai thì khi bạn gái mang thai thì biết trach nhiệm ra sao mà xử lý....

ko biết phát động phong trào chị em lx giúp nhau lá lành đùm lá rách giúp cô bé này đi

bamvaoday_

SCAM
CẢNH BÁO

LX Credits
0
USD
0
quan hệ mà ko biết tự bắt bạn trai mang bcs hoặc ít ra cũng tự mình biết uống thuốc ngừa thai thì phải chịu thôi.....sở khanh thời nào mà chẳng có....bài học cho chị em trong chuyện quan hệ...phải biết uống thuốc ngừa thai khi quan hệ chân trần.......lúc đụ nhau thì kêu là thét gào rên rỉ sung sướng....đến lúc mang thai thì méo mặt, van xin..năn nỉ ỉ ôi.....đừng bao giờ nghĩ đến chuyện mang cái thai ra mà ép người ta cưới mình.......

Còn riêng đàn ông phải lấy chuyện này làm bài học...làm đàn ông thì phải có trách nhiệm....chơi thì mang bcs...ko mang bcs thì chủ động đi mua thuốc ngừa thai cho bạn gái uống đi....ko ngừa thai thì khi bạn gái mang thai thì biết trach nhiệm ra sao mà xử lý....

đại ca nói đúng đấy, em cũng định cm như thế. nhưng nói ra lại mất lòng nhau, hj, ngu thì chịu thôi!

ThanhLong301

Dân Chơi Thứ Thiệt
Verified

LX Credits
80
USD
0
Đời lắm thằng đểu
Bạn này định gà mái nuôi con hả?

Hận Đời

Linh Hồn Tượng Đá
Verified

LX Credits
109
USD
0
cái thể loại này thì ko thể gọi là cờ hó được ! con cờ hó nó sống con chan chứa tình người hơn loại này
tạm gọi nó là tôm đi ( phân và não nằm ũng một chỗ )
tội nghiệp cho cô bé quá và cũng quá dại
khi đã biết nên bỏ sớm thì hay hơn , sao lại giữ lại để rồi khổ một đời như vây?
còn giả sử đặt trường hợp là mình thì chắc mình xin thằng đó cái chân hoặc cái tay gì đó cho nó hết nhờn

Alrys

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
0
USD
0

ko biết phát động phong trào chị em lx giúp nhau lá lành đùm lá rách giúp cô bé này đi

Một phần cũng do bạn em nó không biết suy nghĩ...

Đời lắm thằng đểu
Bạn này định gà mái nuôi con hả?

Chắc là thế đó ^^

cái thể loại này thì ko thể gọi là cờ hó được ! con cờ hó nó sống con chan chứa tình người hơn loại này
tạm gọi nó là tôm đi ( phân và não nằm ũng một chỗ )
tội nghiệp cho cô bé quá và cũng quá dại
khi đã biết nên bỏ sớm thì hay hơn , sao lại giữ lại để rồi khổ một đời như vây?
còn giả sử đặt trường hợp là mình thì chắc mình xin thằng đó cái chân hoặc cái tay gì đó cho nó hết nhờn

Lúc phát hiện thì muộn rồi anh. Người ngoài cuộc nhìn vào thì trách sao mà ngu dại không chịu bỏ, nhưng phải là người trong cuộc thì mới hiểu được cảm giác ấy nó như nào... Tội lỗi lắm, dù gì cũng là con mình cơ mà...

A

archive12224882523sad

Guest
Qua đến giờ đi lo chuyện lối xóm . Giờ thấy topic này đưa ra 1 góp ý nho nhỏ thế này : Bạn em còn quá trẻ cộng với việc yêu đương rồi có bầu bì ....khá nan giải . Nếu muốn rằng buộc cậu nhóc kia có trách nhiệm với đứa bé sắp sanh , ở cái tuổi ăn chưa no , lo chưa tới thì là điều bất khả kháng .
Điều cần nhất là tranh thủ sự hỗ trợ của người thân , bạn bè cho đứa bé chào đời trước cái đã , rồi tính đến giải pháp gắn trách nhiệm của gia đình cậu nhóc đó vô . Chắc là cần xét nghiệm ADN đấy

Alrys

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
0
USD
0
Qua đến giờ đi lo chuyện lối xóm . Giờ thấy topic này đưa ra 1 góp ý nho nhỏ thế này : Bạn em còn quá trẻ cộng với việc yêu đương rồi có bầu bì ....khá nan giải . Nếu muốn rằng buộc cậu nhóc kia có trách nhiệm với đứa bé sắp sanh , ở cái tuổi ăn chưa no , lo chưa tới thì là điều bất khả kháng .
Điều cần nhất là tranh thủ sự hỗ trợ của người thân , bạn bè cho đứa bé chào đời trước cái đã , rồi tính đến giải pháp gắn trách nhiệm của gia đình cậu nhóc đó vô . Chắc là cần xét nghiệm ADN đấy

Em cũng không biết làm sao nữa. Gia đình nó thì không bàn tán, chỉ trích này nọ đã là mừng lắm rồi, còn quan tâm thì....

voroilara

Đại Gia Lầu Xanh
The VIP

LX Credits
85
USD
0

Em cũng không biết làm sao nữa. Gia đình nó thì không bàn tán, chỉ trích này nọ đã là mừng lắm rồi, còn quan tâm thì....
em đồng ý với Tìm lại,

lo cho bé trước đã, đời còn dài mà không nói trước được gì đâu, có khi trong họa có phúc, chờ xem !

Jun0hpt

Hoắng Soi =))
The VIP

LX Credits
438
USD
0
Dại dột thật... Thằng kia cũng chó má... Đm con mình mà ko nhận... mà đòi phá... hình thành thai nhi rồi phá thế nào dc...bố tổ con hổ... Đọc ức chế vkl.Bây giờ đằng nào cũng thế rồi... để đẻ mà nuôi thôi... K nuôi được đưa tớ nuôi cho...đang sợ là ế vợ..nhận con nuôi :">....

Alrys

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
0
USD
0
Dại dột thật... Thằng kia cũng chó má... Đm con mình mà ko nhận... mà đòi phá... hình thành thai nhi rồi phá thế nào dc...bố tổ con hổ... Đọc ức chế vkl.Bây giờ đằng nào cũng thế rồi... để đẻ mà nuôi thôi... K nuôi được đưa tớ nuôi cho...đang sợ là ế vợ..nhận con nuôi :">....

Con bé xinh lắm nhé =)) nếu đc thì anh dứt khoát hốt lun đi =]]

Ngọa Long

BÁC SĨ TÂM SINH LÝ
Verified

LX Credits
101
USD
0
Đành chịu thôi em, không cách nào làm cho hắn quay đầu lúc này đâu.

Sau khi sinh con thì tính.

Tiếc là bạn em sinh năm 1994, nếu sinh trể hơn vài năm thì mọi chuyện sẽ khác.

Giải pháp bây giờ: kêu gọi sự ủng hộ của nhiều người, của ít lòng nhiều để bạn em sinh em bé ra rồi tính.

- Cái lão Tìm lại: ủng hộ tả giấy

- Chủ thớt: ủng hộ tinh thần và nuôi đẻ.

- Chonguoinoiay: ủng hộ 2 bộ quần áo trẻ em.

- Ngọa Long: ủng hộ 1000k.

..................................................danh sách ủng hộ còn tiếp tục update...................

Alrys

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
0
USD
0
Đành chịu thôi em, không cách nào làm cho hắn quay đầu lúc này đâu.

Sau khi sinh con thì tính.

Tiếc là bạn em sinh năm 1994, nếu sinh trể hơn vài năm thì mọi chuyện sẽ khác.

Giải pháp bây giờ: kêu gọi sự ủng hộ của nhiều người, của ít lòng nhiều để bạn em sinh em bé ra rồi tính.

- Cái lão Tìm lại: ủng hộ tả giấy

- Chủ thớt: ủng hộ tinh thần và nuôi đẻ.

- Chonguoinoiay: ủng hộ 2 bộ quần áo trẻ em.

- Ngọa Long: ủng hộ 1000k.

..................................................danh sách ủng hộ còn tiếp tục update...................

được đó anh =)))))))))) em duyệtttttt

chonguoinoiay2013

Dân Chơi Thứ Thiệt
Verified

LX Credits
0
USD
0
 Đọc bài của em từ hôm qua, mà mệt mỏi, giờ mới đủ tỉnh táo để viết đôi điều suy nghĩ.

Sở dĩ, chị hỏi gia đình cậu kia điều kiện như thế nào vì nó có quyết định rất lớn đến cuộc sống sau này, khi bé được sinh ra. Điều kiện ở đây, trước hết là kinh tế, sau là các điều kiện như: gia thế, mối quan hệ xã hội, công việc của họ...

Việc bạn em, quyết định sống thử với cậu bé đó quả là 1 sai lầm quá lớn. Khi còn chưa hiểu về nhau, chưa có 1 cơ sở nào xác định cho tương lai. Đành rằng xã hội bây giờ rất thoáng, nhưng cũng phải biết hạn mức bản thân chứ ?! Mà thôi giờ có ngồi đây, mà than trách dĩ vãng cũng chả giải quyết được gì! Có lẽ cô bé đã không đủ tỉnh táo, bình tĩnh và khéo léo để cảm hoá con người đó. Nên việc níu kéo, để có 1 danh phận trong trường hợp này, là không thể.
Theo chị, nhất thiết là phải báo cho gia đình nhà đó biết, để xem thái độ của họ thế nào. (Nhiều gia đình, chị thấy bố mẹ sống rất tử tế phúc đức, nhưng những đứa con lại là nghịch tử hoặc ngược lại). Khi báo cho họ, thì sẽ có 3 khả năng xảy ra:

1.Họ dửng dưng, mặc kệ bạn em. 

2. Họ sẽ tạo áp lực để con trai họ đồng ý cưới.

3. Thuyết phục, động viên, hỗ trợ về mọi mặt khi bạn em sinh trước, rồi từ từ tính sau.

*Ở trường hợp 1: Thì đúng là khốn nạn cả tông cả giống rồi. Không nên cố tính thương thuyết.

* Ở trường hợp 2 và 3:  Đó là 1 gia đình tử tế, khi họ đã có động thái tích cực như vậy, thì mọi việc sẽ thuận buồm, xuôi gió hơn. Kể cả cưới hoặc không.

Chị cũng nghĩ, em nên ngừng trò chuyện và gây căng thẳng tiếp tục với cậu kia nữa. Vì chị thấy nói chuyện với 1 thằng ấu trĩ đến nguy hiểm như vậy, chỉ mang thêm bực bội mà thôi. Em cũng khuyên bạn em như thế cho chị. Việc bây giờ cần làm, trước nhất là báo luôn và ngay cho gia đình cậu ta. Người nói chính là bạn gái em chứ không phải là em. Nhưng người liên lạc với gia đình họ phải là em. Chị muốn em là sợi dây liên lạc để 2 bên trực tiếp nói chuyện, như vậy sẽ hay hơn là bạn em chủ động liên lạc với họ.

Alrys

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
0
USD
0
 Đọc bài của em từ hôm qua, mà mệt mỏi, giờ mới đủ tỉnh táo để viết đôi điều suy nghĩ.

Sở dĩ, chị hỏi gia đình cậu kia điều kiện như thế nào vì nó có quyết định rất lớn đến cuộc sống sau này, khi bé được sinh ra. Điều kiện ở đây, trước hết là kinh tế, sau là các điều kiện như: gia thế, mối quan hệ xã hội, công việc của họ...

Việc bạn em, quyết định sống thử với cậu bé đó quả là 1 sai lầm quá lớn. Khi còn chưa hiểu về nhau, chưa có 1 cơ sở nào xác định cho tương lai. Đành rằng xã hội bây giờ rất thoáng, nhưng cũng phải biết hạn mức bản thân chứ ?! Mà thôi giờ có ngồi đây, mà than trách dĩ vãng cũng chả giải quyết được gì! Có lẽ cô bé đã không đủ tỉnh táo, bình tĩnh và khéo léo để cảm hoá con người đó. Nên việc níu kéo, để có 1 danh phận trong trường hợp này, là không thể.
Theo chị, nhất thiết là phải báo cho gia đình nhà đó biết, để xem thái độ của họ thế nào. (Nhiều gia đình, chị thấy bố mẹ sống rất tử tế phúc đức, nhưng những đứa con lại là nghịch tử hoặc ngược lại). Khi báo cho họ, thì sẽ có 3 khả năng xảy ra:

1.Họ dửng dưng, mặc kệ bạn em. 

2. Họ sẽ tạo áp lực để con trai họ đồng ý cưới.

3. Thuyết phục, động viên, hỗ trợ về mọi mặt khi bạn em sinh trước, rồi từ từ tính sau.

*Ở trường hợp 1: Thì đúng là khốn nạn cả tông cả giống rồi. Không nên cố tính thương thuyết.

* Ở trường hợp 2 và 3:  Đó là 1 gia đình tử tế, khi họ đã có động thái tích cực như vậy, thì mọi việc sẽ thuận buồm, xuôi gió hơn. Kể cả cưới hoặc không.

Chị cũng nghĩ, em nên ngừng trò chuyện và gây căng thẳng tiếp tục với cậu kia nữa. Vì chị thấy nói chuyện với 1 thằng ấu trĩ đến nguy hiểm như vậy, chỉ mang thêm bực bội mà thôi. Em cũng khuyên bạn em như thế cho chị. Việc bây giờ cần làm, trước nhất là báo luôn và ngay cho gia đình cậu ta. Người nói chính là bạn gái em chứ không phải là em. Nhưng người liên lạc với gia đình họ phải là em. Chị muốn em là sợi dây liên lạc để 2 bên trực tiếp nói chuyện, như vậy sẽ hay hơn là bạn em chủ động liên lạc với họ.

Tks những ý kiến của chị. Thật sự em quá tức nên không nghĩ được nhiều như thế...

Báo gia đình thì đã báo rồi chị à. Thất vọng là nó lại nằm ngay phương án một. Không biết thằng ấy nói gì vs gia đình nó mà lúc đầu họ bảo sẽ xem lại nhưng sau này thì im hẳn luôn, chi ậm ừ cho qua. Mấy hôm nay thằng ý lại hack facebook + yahoo bạn em, lấy nick bạn em lên đính chính lại rằng đoạn chat ấy chỉ là trò đùa thôi rồi nó bảo rằng chuyện cái thai ấy không có thật mà cho dù có thì cũng không liên quan đến nó. Bây giờ ai cũng nghĩ bạn em là đứa lừa đảo, ăn ở không đi đổ tiếng ác cho người ta....

chonguoinoiay2013

Dân Chơi Thứ Thiệt
Verified

LX Credits
0
USD
0
Báo với gia đình là báo như thế nào? Nói chuyện với cả bố mẹ cậu ta hay chỉ 1 người? Nói trực tiếp hay gián tiếp? Ai là người báo?
Chị muốn hỏi thêm chút nữa: cậu ta là con thứ mấy trong nhà?

Chị nghĩ rằng, người ta chưa có động thái gì là do các em chưa biết cách đặt vấn đề với họ. Vì em cứ nghĩ mà xem, gia đình nào khi nhận được 1 tin như vậy chả có chút hành động.

chonguoinoiay2013

Dân Chơi Thứ Thiệt
Verified

LX Credits
0
USD
0
Đối với những người như cậu ta, dễ thì cũng rất dễ nhưng khó thì cũng ...không khó lắm nếu như biết cách.

Còn hack fb, yh thì cứ mặc kệ, cậu ta với những trò đó đi. Cả em và bạn em đều im lặng lúc này là tốt nhất. Âm thầm theo dõi nhưng ko nên có thái độ.

Alrys

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
0
USD
0
Báo với gia đình là báo như thế nào? Nói chuyện với cả bố mẹ cậu ta hay chỉ 1 người? Nói trực tiếp hay giám tiếp? Ai là người báo?
Chị muốn hỏi thêm chút nữa: cậu ta là con thứ mấy trong nhà?

Chị nghĩ rằng, người ta chưa có động thái gì là do các em chưa biết cách đặt vấn đề với họ. Vì em cứ nghĩ mà xem, gia đình nào khi nhận được 1 tin như vậy chả có chút hành động.

Bạn em gọi điện cho mẹ thằng đó nói chuyện. Lúc đầu thì quả thật có tý bất ngờ, cũng bảo là để bác nói chuyện với nó, cháu yên tâm. Thế rồi lặn mất, chẳng có động tĩnh gì nữa.

Đối với những người như cậu ta, dễ thì cũng rất dễ nhưng khó thì cũng ...không khó lắm nếu như biết cách.

Còn hack fb, yh thì cứ mặc kệ, cậu ta với những trò đó đi. Cả em và bạn em đều im lặng lúc này là tốt nhất. Âm thầm theo dõi nhưng ko nên có thái độ.

Chỉ là bạn em nó chịu nhìu cú sock quá rồi h lại bị bạn bè vs cả hàng trăm người chỉ trích này nọ. Sợ nó không chịu được. 3 tuần nữa nó sinh r`, h có bị gì sinh non thì khổ...

Danh sách Box

Ăn Chơi 3 Miền Gái Gọi | Massage | Karaoke

Hình sex, Truyện Sex, Hentai

Phim Sex - Phim Người Lớn - Con Heo

Bên trên Bottom