Gấu phản bội sau 7 năm yêu nhau mặn nồng (st VOZ)

Thảo luận trong 'Nhật Kí Mây Mưa' bắt đầu bởi lhanh92, 14/5/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Jun0hpt

Jun0hpt ♥Rất Là Zâm Nhé! =))♥ The VIP

Audition :))....... nhẫn đẹp qá :))

2. lovevulvafree

lovevulvafree Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Đó là bản chất của con gái miền tây. Mình không vơ đủa cả nắm nhưng 10 người thì đã có 9 người như thế rồi! con gái miền tây chỉ thích hợp với con trai miền tây thôi. Vì tình cảm người miền tây nhợt nhạt như thế đó bạn à! Chia buồn cùng bác!

3. dagn

dagn Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Mẹ ơi, yêu nhau 7 năm mà không làm gì để em em nó giải tỏa thì em nó phải kiếm thằng khác chứ sao nữa. Mặc dù em nó rất yêu, nhưng yêu mà không có sex thì em nó sẽ phải kiếm thêm thôi. Hãy lấy nó làm kinh nghiệm nhe, đứa sau phải làm mạnh, đánh nhanh, cứ không em nó lại chán. Các em bây giờ là thế đấy, lúc khó khăn thì khác, lúc đi làm rồi, có tiền rồi thì phải vui chơi thui... hưởng thụ thui... ha ha...

4. lexer

lexer Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Bỏ đi bạn ah! Hoàn cảnh của bạn vẫn còn may là sự việc chưa đi quá xa, nếu sau này lấy nhau rồi người đàn bà đó cũng sẽ vì người đàn ông khác mà bán đứng đàn ông chúng ta mà thôi...

Mình có thể là người đàn ông đào hoa lăng nhăng nhưng chưa baoh mình lại chung thuỷ với 1 người phụ nữ trong suốt quãng thời gian cô ta ở nước ngoài như vậy! Và cách đây 2 tháng mình đã phát hiện ra sự thật đau lòng, cô ta đã yêu 1 người đàn ông người nc ngoài.
    Mình đã thẳng tay gạt bỏ người phụ nữ đó dù trong lòng vẫn rất rất còn yêu (và đã dự định cưới cô ta).
    Vết thương rồi cũng thành sẹo và mình đã hoàn toàn bình phục, với mình cuộc sống đã trở lại.
    Chúng bạn vượt qua và mau chóng cân bằng lại cuộc sống của mình nhé!

5. thanmayman

thanmayman Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Loại phụ nữ đó thì ko có gì phải tiếc bác ah
    Gặp đc ai ưng ý là điệp khúc " mình ko hợp nhau " hay " em đã lầm tưởng tình cảm của chúng mình là tình yêu " .v.v.
    Ôi đàn bà là những niềm đau

6. chuvoicon1103

chuvoicon1103 Biết Quay Tay Verified

m linh cảm cô bạn gái của bạn đang cần tiền sau 7 năm yêu nhau và biết hết về nhau. Đôi khi còn nhàm chán vì 7 năm liền diễn ra những cảnh yêu đương mùi mẫn lặp đi lặp lại.
    Có thể cô bé được a chàng GD chiều chuộng bằng quà cáp, rồi lại thêm cái thèm được bằng bạn bằng bè, bằng a bằng e nên cô nàng đánh đổi tất cả. Cô bé sống trong thiếu thốn quen rồi giờ bỗng dưng được như vậy chắc hẳn không kìm được ham muốn. Vì vậy nên cố gắng quên đi và làm lại với tình yêu khác và theo m thì không nên yêu quá lâu. Chúc bạn mau qua nỗi đau này.

7. bachmitienong

bachmitienong Còn Bú Sữa Mẹ Verified

NẾU CÔ TA TIẾP XÚC VỚI TAY GIÁM ĐỐC KHOẢNG 4-5 THÁNG THÌ ĐỔ THÌ CÒN TẠM ĐƯỢC....... CHỨ MỚI 1 THÁNG MÀ PHŨ CÔNG ANH NÀY BẮT TÉP NUÔI CÒ 7 NĂM THÌ BẠC TÌNH LỘ RÕ CÒN GÌ....... CŨNG LÀ CÁI MAY VÌ CHƯA CƯỚI NHAU CHỨ CÓ CON CÁI RỒI GIA ĐÌNH LẠI TAN ĐÀN XẺ NGHÉ THÌ CÒN ĐAU GẤP BỘI........

8. bushkg

bushkg Dậy Thì Verified

Mẹ, đọc bài mà tức cho bác này, mình cũng là dân Kiên Giang chính góc nè! nhà cũng ở Rạch Giá luôn. Con gái Rạch giá là vậy đó bạn ah! (nhưng không phải đa số đâu ah, vì vậy các bác đừng chém em). Nếu những gì mình nói các bạn k tin thì xin mời xuống Rạch Giá chơi với mình, gái Rạch Giá đẹp (cái này không phải mình chém, mà là lúc học Đại Học có dẫn mấy thằng bạn là dân Bến Tre, Tiền Giang, Bạc Liêu, Sóc Trăng...tụi nó bảo gái Kiên Giang quá đẹp) nhưng bọn nó chỉ thích đi chơi với bọn nhà giàu thôi, còn người có tài mà k giàu thì cũng = 0. Bởi vậy mình đéo thích lấy gái Kiên Giang. Còn về bác kia thì bác hãy nghỉ thử coi, con nhỏ NY của bác xứng đáng để bác phải làm zậy k? sớm muộn gì thì nó cũng bị đá thôi bác ah! mình tin chắc là vậy, sao bác không duy chì mối quan hệ này, quay lại vài đoạn clip làm kỷ niệm, lúc đó sẽ có rất nhiều điều hay lắm bác ah! 7 năm k = 1 tháng.

9. tranhuynhlong

tranhuynhlong Xem Sex Lần Đầu Verified

con gái bây giờ nó vậy bác ah, mình là người nha trang ngoài đó đẹp lắm nếu được bạn xin công ty ra đó làm thì tốt nhất, mỗi khi làm về mà buồn thì cứ ra biển mà ngắm là quên hết thôi, mình hiện nay ở tphcm nhưng khi nào có chuyện gì mình cảm thấy không ổn đều về nha trang để thanh thản tâm hồn và cái đầu của mình, bạn quyết định vậy là chính xác rồi, ở đời mình có thể tin anh em mình nhưng mình tuyệt đối không bao giờ tin vào con gái.....tuyệt đối ko bao giờ........(nếu đây là của chính chủ topic thì mình có vài lời như jay)

10. Black_o0o

Black_o0o Còn Bú Sữa Mẹ Verified

bài này đọc rùi!đúng là khốn nạn thật.........nói xin lỗi các bạn nữ chứ con này mình xin nói thẳng là con đĩ rẻ tiền............tình iêu 7 năm mà không bằng 1 tháng vs thằng giám đốc..........cái loại như con này sau này cũng qua tay nhiều thằng khác thôi chứ chẳng hơn được gì đâu!đúng là tội nghiệp cho a chàng nv nam trong câu chuyện!

11. devilevil

devilevil Còn Bú Sữa Mẹ Verified

bạn rất bản lĩnh,
    mình đã bị như bạn nhưng mình đã k được như bạn.

Nếu sau này có bất cứ điều gì xảy ra, nếu bạn có sầu não đau buồn ntn thì xin bạn hãy nhớ 1 điều: giữa cả rừng đàn ông đểu có gay có hiền có, bạn là thằng rất bản lĩnh, bản lĩnh nhất mình từng biết!!

Hãy sống tốt và đừng đau buồn quá, trong cái rủi có cái may, con đó và bạn k có baby dứt gánh dễ dàng hơn những thằng chồng đang bị cắm sừng bây giờ.

12. doicatbui123

doicatbui123 Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Lâu lắm ko login vào LX mà chỉ đọc chùa của các bác. Đọc câu chuyện sưu tầm này, làm mình thấy buồn quá, vì mình cũng bị như vậy, dù sao cũng đã 13 năm rồi, nhưng câu chuyện của mình nó ko dễ quên, ko dễ phai nhạt theo năm tháng, mặc dù mình có bản lĩnh đến đâu, đôi khi có chuyện gì gợi nhớ đến cái con người đã phản bội đó, mình vẫn thấy một cảm xúc vừa nuối tiếc, vừa cay đắng, nhưng cũng lại thấy cảm giác mình như người chiến thắng để bù lại những gì mình đã phải gánh chịu, vì dù sao, nó cũng là MỐI TÌNH ĐẦU của thuở học trò của mình...
    15 năm trước, mình nổi tiếng học giỏi ở trường, và con người đó cũng ko kém, chính vì thế bọn mình có nhiều cơ hội để tiếp xúc, trao đổi với nhau, và rồi tình yêu học trò cũng đến với những kỷ niệm vô cùng đẹp đẽ, đó là những lần hai đứa len lén nhìn nhau trong lớp rồi đỏ mặt quay đi khi bắt gặp ánh mắt của đứa kia, là những lần mua sách, mua tài liệu cho nhau, mà ko dám đưa trực tiếp, toàn phải nhờ bạn bè đưa hộ, là những đêm mình đang học lại ngẩn ngơ nghĩ đến con người đó và làm thơ vớ vẩn,.... Tuy kín đáo ko thể hiện ra ngoài, nhưng thầy cô, bạn bè ai cũng cho rằng bọn mình là cặp đôi hoàn hảo, là dành cho nhau,... đêm cuối cùng của năm cấp 3, cả lớp (chính xác hơn là cả khối 12) tổ chức liên hoan chia tay tại trường, bọn mình đã lê lết ở trường đến 3 ngày 3 đêm, với chủ yếu là những giọt nước mắt bạn bè dành cho nhau, nghĩ cũng thấy buồn cười cho học trò, vì cứ như là sắp phải xa nhau mãi mãi ... Mình làm xong việc của lớp, đang ngồi nghỉ ở cửa lớp, nghe thoáng đâu đây mở bài hát Mưa ngâu, và nghe thoang thoáng có tiếng ai đó gọi mình ngay bên cạnh, quay sang thấy người con gái đó đang đứng cạnh mình, bối rối trao cho mình nụ hồng rồi bối rối chạy đi. Nói thật, lúc đó mình như trên mây, và thấy bài hát Mưa ngâu là bài hát hay nhất mà mình từng nghe "ngày xưa đôi ta yêu nhau...". Việc người ta chủ động như vậy khiến mình can đảm hơn nhiều, gặp người ta, hai đứa ngồi ôm nhau cả đêm (ko làm gì đâu nhé, vì ở trường mà! :) ) và thề non hẹn biển, vẽ lên bức tranh cuộc đời sau này với những tiếng trẻ con, với những cái tên dự định sẽ đặt cho bọn trẻ....
    Ngày mình đi HN học ĐH (con người đó ở lại quê học sư phạm), hai đứa ôm nhau rất lâu ở cổng nhà con người đó, trao nhau những nụ hôn tưởng như ko thể dứt, và mình đã hứa hẹn, đã cam kết rất nhiều để người ta có thể yên tâm cho mình về để mai đi nhập trường...
    Môi trường ĐH, môi trường thủ đô ko làm mình quá bận tâm, hay nói chính xác hơn là do mình xác định trước là mình ko đủ điều kiện để hoà nhập với các điều kiện ở đây. Mình luôn luôn tâm niệm và hứa với chính mình phải cố gắng, cố gắng thật nhiều để sau này có thể kiếm được một công việc tốt, để lo được cho người ta. Những lá thư đầy tình cảm nhớ nhung mà hai đứa gửi cho nhau giúp mình vượt qua tất cả, chúng là động lực để mình quên đi những cái đau buốt và những lần chỉ ho nhẹ cũng ra đầy máu từ miệng mình (Do học nhiều, đi dạy gia sư nhiều quá nên lúc đó mình bị lao lực), khiến cho mình can đảm vô cùng, dám tự tay pha thuốc kháng sinh liều cao, tự tay dò ven và tiêm trực tiếp cho mình 4 mũi/tuần...
    Cũng do như vậy, nên mình ko có nhiều thời gian về để quê hay đến trường thăm con người đó, chỉ một tháng mới về một lần, tuy nhiên, những lá thư của mình vẫn đầy ắp yêu thương, nhớ nhung.... Rồi một thời gian ko lâu sau, chính xác là cuối kỳ 2 năm thứ nhất ĐH của mình, mình ko còn nhận được những lá thư của người ta nữa, mình lo lắng, đau đớn hỏi bạn bè, thì được biết hình như con người đó đang có một kế hoạch gì đó đối với chuyện tình cảm với mình. Ngày sinh nhật mình, mình về quê để được gần con người đó, dù quả thực lúc đó trong thâm tâm mình vô cùng rối bời và lo lắng... cho đến khi bóng dáng của con người đó xuất hiện, mình vô cùng sung sướng và hạnh phúc, vì nghĩ rằng người đó vấn đang là của mình, và cho rằng hoá ra những lời bạn bè nói là vô căn cứ... Người đó đến nhà mình cùng anh trai, lúc đó mình đang cào đá ở vệ đường quốc lộ để làm đường vào nhà mình (Nhà thấp hơn mặt đường, lại cách một cái ao nhỏ, nên phải cào đá trộm để làm đường chứ ko có tiền mua đá đổ vào), mình lập cập mời 2 anh em uống nước trong bộ dạng hơi lem nhem, người ta ngồi một lúc, rồi ông anh tế nhỉ ra ngoài, người ta tặng mình một cái ao sơ mi rồi xin phép về... Mình hồi hộp mở hộp áo, hồi hộp nhìn thấy một lá thư với tưởng tượng về những lời chúc yêu thương... mình bủn rủn khi thấy nội dung trong tờ giấy là đề nghị chia tay... lần đầu tiên mình khóc vì tình yêu, khóc rất nhiều, thậm chí khi quay lại trường mình vẫn lặng lẽ cay đắng khóc,...
    Năm tháng sau, con người đó đi lấy chồng, và ba tháng sau đó họ sinh con...
    Hoá ra, con người đó nghe theo gia đình, cho rằng mình là đàn ông, chí khí ngút trời abc, xyz, lại bằng tuổi, nên con gái họ ko thể chờ được, và họ giới thiệu một anh bộ đội là bạn của anh trai con người đó, và họ cho rằng công thức vợ giáo viên chồng bộ đội mới là chuẩn...
    Một năm sau đó, mình lấy lại được cân bằng, và bắt đầu quen, yêu bà xã mình bây giờ... 5 năm sau đó, trải qua bao biến cố, đã có lúc phải rời xa nhau, mình và bà xã lấy nhau... giờ này bà xã và ông trời con của mình đang ngủ ngon lành :).

... năm ngoái, khi về quê, mình nghe bạn bè nói, người đó vì muốn thúc đẩy vai vế gia đình, đã ép ông chồng nghỉ bộ đội, đăng ký học ôn và thi vào ĐH An Ninh để vài năm sau có ông anh rể bố trí vị trí ngon lành ở quê, ..., mình ko biết nói sao, chỉ mong ông ấy đỗ và có được vị trí ngon lành đó...

HAIZZZZZ, tình yêu, tính toán, tham vọng, tột cùng của tham vọng, thất vọng,....

Chia sẻ cùng mọi người!!!

13. _Núi_

_Núi_ Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Chia buồn cùng người viết . Dù đọc thấy có vẻ dứt khoát nhưng có vẻ người viết hơi yếu đuối . 7 năm cũng không phải dễ dàng để quên 1 mối tình . Nhưng phụ nữ như thế thì không đáng cho chúng ta phải trốn chạy . Ngã , đứng lên làm lại bạn ạ . Phía trước vẫn là con đường .

14. lhanh92

lhanh92 Tiêu Nại Đại Thần The VIP

đọc xong câu chuyện của anh...dù em chưa bao giờ bị ai đá như vậy,hoặc bị dối lừa như trong bài sưu tầm nay,nhưng em cũng tin rằng: "người k vì mình,trời tru đất diệt" :)

Chúc anh mãi hạnh phúc bên gia đình nhỏ của riêng mình :)

15. QNDA

QNDA Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Mối tình đầu thường làm mình tưởng người ta cực tốt, chứ nhiều khi mình không hiểu được bản tính thật sự của họ. Bác may mắn là không lấy em ấy làm vợ.

16. hoamap35

hoamap35 Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Tôi không phải phụ nữ nhưng tui hiểu rằng Phụ nữ luôn nhạy cảm và biết đâu là tình yêu của mình! Cuộc sống theo tôi kg có đúng hoặc sai, hãy ưu tiên cho phụ nữ trong sự lựa chọn tình yêu và tương lai của mình. Nếu thật sự yêu cô ấy. Trong câu chuyện, nhân vật nam cư xử đúng nhưng cứng nhắc, đàn ông phải sống kín đáo chứ, kg nên nói lời đắng cay, hờn trách khi mình hết là sự lựa chọn tốt! Mong nhân vật chính hiểu ra vấn đề hơn và sớm tìm được hạnh phúc mới!

17. anhhaixaihangdep

anhhaixaihangdep Dân Chơi Verified

cảm ơn những chia sẻ của bạn, bạn hành xử rất đàn ông và chính xác, chúc bạn có 1 cuộc sống tốt đẹp hơn.

18. kiemcamdo

kiemcamdo Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Mình ở tphcm.... ai chủi mình thì mình chịu...nhưng thật sự....gái miền tây là vậy.....nhanh quen..nhanh bỏ....nhanh chán và sống rất la thực dụng...mình thick gái miền bắc....chung thuỷ....chồng con găp chuyện gì thì cứ vậy với ck con..ko giống con gái miền tây....chồng mà phá sản hay bị gì là bung theo người khác liền....

19. MauWa

MauWa Xem Sex Lần Đầu Verified

Đọc và suy ngẫm là sao thế bác chuyện này ko phải của bác ah
    Nếu là của em thì em cũng mún nói đôi điều
    7 năm quả thật là dài nhưng chưa là gì đâu a ah
    Ba mẹ em sống với nhau 17 năm có 2 thằng con trai l2 mình và anh còn ly hôn được thi cái này chưa là gì
    Mà trong câu truyện anh có nói đêm hôm wa gấu anh ko về chắc là bên vòng tay thằng H chứ ji còn ai ngoài nó nữa

20. Rồng Lửa

Rồng Lửa Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Cái cảm giác này tớ đã chải qua bởi 1 mối tình đầu cách đây 5 năm.
    Cũng yêu nhau 3 năm, tưởng chừng ko gì có thể chia cắt. Tớ về HN xin giấy xác nhận độc thân rồi ào SG để đăng ký Kết hôn ở đấy.
    Trong thời gian chuẩn bị đi dăng ký KH thì tóm được vợ sắp cưới đi n2 với thằng NY cũ.
    Cái cảm giác lúc đó rất Yomost các bác ah.
    Liên 1 tuần em dơi vào trạng thái lơ lửng. 1 tuần ko ăn, ko ngủ ..... chỉ uống nước (em tụt từ 68kg xuống còn 64kg).
    Sau đó tớ đến nhà cô ta nói cho Bố Mẹ cô ta biết lý do chia tay, đồng thơi gặp Thằng NY cũ hỏi cho ra chuyện. Hóa ra cả 2 thằng đều bị lừa, thằng nào cũng tưởng mình là duy nhất :)) . Sau đợt đó tớ về HN, còn Thằng kia yêu và cưới người khác.

Đang tải...