1. Nếu bạn dùng GMAIL,Yahoo,Hotmail.. để đăng ký , xin vui lòng kiểm tra mail kích hoạt trong mục Spam/Bulk của gmail
    https://mail.google.com/mail/u/0/#spam
    Xin cảm ơn

Giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm viết truyện.

Thảo luận trong 'Truyện sex - truyện người lớn - truyện xxx' bắt đầu bởi slaydark, 27/6/17.

KHẢO SÁT BOX TRUYỆN LẦN 1: BẠN THÍCH THỂ LOẠI TRUYỆN SEX NÀO NHẤT?

1. Loạn luân (mẹ con, bố con, anh chị em, bố chồng con dâu...)

2. Công sở (đồng nghiệp, sếp và thư ký...)

3. Học đường (bạn học, sinh viên, cô trò...)

4. Ngoại tình, đổi vợ

5. Tình cảm lãng mạn, nhật ký

6. Sắc hiệp, dâm hiệp

7. Bạo dâm, hiếp dâm

8. Sex người - thú

Multiple votes are allowed.
Results are only viewable after voting.
  1. Dark god

Dark god Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    1/57

Tùy người mà thớt. Như em thích Loli còn thằng bạn thích BB. Người đọc tìm truyện chứ truyện đâu ép ai phải đọc nó.

Kẻ Bất Tử thích bài này.
  2. Kẻ Bất Tử

Kẻ Bất Tử Đại Gia Lầu Xanh Verified
    137/226

Ta thích nhiều thứ nhưng có vài cái chả có hứng gì,,, điển hình là 2 box tiên sắc...

Dark god thích bài này.
  3. Kẻ Bất Tử

137/226

Mà hiền đệ sao háck tên của [email protected][email protected]

4. Dark god

Dark god Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    1/57

Cho em hỏi mấy bác thích kiểu trang phục nào trong truyện dị giới nhỉ.
    Cổ trang, hiện đại hay dị trang.

5. nhockute9x

nhockute9x Dậy Thì Verified
    62/113

Cho em hỏi, mọi người có ghét kiểu viết ở ngôi thứ nhất theo kiểu truyện của nhật k? e định viết theo kiểu đấy xoay quanh nhân vật chính thôi nó dễ hơn, liệu có bị ghét k nhỉ

6. Kẻ Bất Tử

137/226

kiểu nào cũng được hế[email protected][email protected]

7. AOD123

AOD123 Xem Sex Lần Đầu Verified
    62/113

Đang tập tành viết, mong mọi người ủng hộ. :D

8. lord of the king

lord of the king Biết Quay Tay Verified
    37/57

Chị Vịt rất có tâm.
    Rất cảm ơn chị đã đóng góp cho mọi người những khái niệm và cách dàn dựng để viết văn hay nói riêng là cái khó của những tác giả viết bài.

9. OnlySexxx

OnlySexxx Đại Gia Lầu Xanh Verified
    37/57

Hình dung càng cụ thể chi tiết về truyện, viết càng dễ. Vì khi đó dễ đạt được tính hệ thống, thống nhất, dàn dựng được logic truyện... để tập trung vào văn phong, lối kể.

Lỗi chính tả có cần trợ lý soát giúp k?
    Mình thấy nhiều người viết truyện lâu nhưng vẫn bị lỗi trình bày như: k viết hoa đúng chỗ, để dấy cách trước các dấu . , : vv.. Một số lỗi trình bày khiến người đọc khó theo dõi như xuống dòng, cách đoạn, trình bày hội thoại...

Và trong viết truyện nói riêng và trong sáng tác nghệ thuật nói chung thì mình thấy quan trọng nhất là ý tưởng và cảm xúc của người viết (người sáng tác). Kinh nghiệm và kỹ năng là cần thiết - để có thể thể hiện được.

10. OnlySexxx

37/57

Cái này theo chim tôi là vấn đề mạch truyện. Mạch truyện của bạn bị đứt hoặc tắc ảnh hưởng đến cảm xúc viết.
    Nên hình dung kỹ về nội dung, tình tiết (xây dựng) trước khi viết (thể hiện).
    Chim tôi thấy thế, đúng sai chưa biết.

Kẻ Bất Tử thích bài này.
  11. OnlySexxx

37/57

Hãy tìm cách giữ lửa cho tác giả. Làm sao đó để tác giả luôn nứng và viết tiếp :D

12. Kẻ Bất Tử

137/226

Nó không đứt và cũng không tắc, hồi đó ta hận vì vài lí do thôi.
    .
    .
    giờ chả cần, thích ra luc nào thì ra, không vướng bậ[email protected][email protected]

OnlySexxx thích bài này.
  13. Mike guide

Mike guide Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    1/57

Có cách nào dạy viết cho em theo với bác ơi. Viết cho em đọc là chính. Sau này hứng em sẽ post lên chơi

14. Trungso dacbiet

Trungso dacbiet Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    31/57

Nếu viết về chuyện thật xảy ra ở quá khứ thì viết như thế nào vậy bạn.

Vịt Con. thích bài này.
  15. Vịt Con.

Vịt Con. ❋๖ۣ♥๖ۣۜSoo༒๖ۣۜYeong๖ۣ♥❋ Thành viên BQT The VIP
    697/902

• Vấn đề là kể về ai ? Là bản thân mình hay người khác có hai lối dẫn dắt truyện , một là sử dụng ngôi nhân xưng chính diện tôi ( em với nhân vật nữ nghe dịu dàng hơn :p ) . Hai là theo lối viết truyện lấy tên nhân vật , dù thật dù giả chỉ có người viết là biết rõ nhất , nên nếu sợ lộ những thông tin cá nhân mà mọi chung quanh biết được không hay cho người đó thì phải thay đổi tên địa phương , tên nhân vật ...thậm chí một số tình tiết . Chúc bạn sớm viết thành công nhé :)

16. Trungso dacbiet

Trungso dacbiet Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    31/57

Thấy truyện thật về công sở chưa hay lắm

17. Cu Zũng

Cu Zũng Chơi gái lần đầu Verified
    87/113

Xin chào anh em diễn đàn.
    Tôi đã đọc truyện trên diễn đàn từ rất rất lâu rồi nhưng không lập nick để giao lưu với mọi người. Nay thấy thời cơ đã chín muồi nên tôi quyết định tham gia sâu hơn vào diễn đàn. Hy vọng anh em đón nhận.
    Lời đầu tiên tôi xin gửi lời cảm ơn chân thành tới Ban quản trị diễn đàn và các cây viết đã bỏ công, bỏ sức, bỏ thời gian để anh em có truyện đọc giải trí mỗi khi nông nhàn. Và ẩn sâu nữa đó là những bài học cuộc sống, bài học làm người.
    Tôi kính cẩn nghiêng mình trước các tác giả "lớn", những "cây đại thụ" của diễn đàn như: Slaydark, Sexlxx, FrogMan, Vịt Con, Boy tìm Girl, nguyenmon000 tropomien và rất nhiều tác giả khác nữa đã cho ra những tác phẩm "kinh điển" như: 12 nữ thần, Sói săn mồi, Chuyện tình trong trại cai nghiện, Chuyện xưa giờ mới giám thổ lộ, My life, Đinh Nhị Cẩu, Nữ thần xinh đẹp .v.v.
    Tôi nhớ mãi lối hành văn hài hước, dí dỏm, thông minh của Frogman; Tôi biết rằng cuộc đời quan trường của Đinh Nhị Cẩu đã có tác động tới chính cuộc sống của mình; Tôi còn nhớ mình đã đi tìm quán cafe ở Đà Lạt là bối cảnh trong truyện My Life; Vịt Con ơi, đọc vài chuyện của em anh biết em là một tác giả có tâm huyết và kỹ năng trong diễn đàn này, chỉ hơi tiếc trong những chuyện lúc ban đầu của em là: mở đầu hoành tráng, kết thúc quá nhanh làm anh hụt hẫng, hy vọng những chuyện như Nỗi đau của quỷ sẽ không như vậy.
    Tuy nhiên, cũng có một số tác phẩm và tác giả không thực sự "tốt" trong diễn đàn này, một số tác phẩm viết quá sơ sài, trùng lặp, đạo văn, lủng củng .v.v. tình trạng drop còn nhiều khiến người đọc hụt hẫng và cảm giác mình không được tôn trọng. Tôi mong rằng tình trạng này sẽ ít xảy ra trong tương lai.
    Ban quản trị kính mến, các bạn thân mến! Thời gian tới tôi sẽ đăng một truyện mà mình sáng tác lên tặng anh chị em. Tôi hy vọng tác phẩm của mình sẽ được đón nhận và quan tâm góp ý của các anh chị em. Tôi không hứa là tác phẩm của mình sẽ hay, nhân vật mà mình xây dựng sẽ được các bạn nhớ nhiều, tôi chỉ hứa: sẽ có gắng hết sức mình và truyện sẽ không drop.
    Một lần nữa, xin cảm ơn!!!

18. Kẻ Bất Tử

137/226

Cu Zũng thích bài này.
  19. ctinh232

ctinh232 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    1/57

mình muốn viết một truyện riêng đầu tay nhưng không biết đầu tiên phải làm như thế nào, giúp mình với

re_thanthoai thích bài này.
  20. re_thanthoai

re_thanthoai Chơi gái lần đầu Verified
    37/57

Thì cứ viết thôi bạn à ^_^ ! Nếu bạn đã muốn thì chắc cũng đã có sẵn một cốt truyện trong đầu rồi nhỉ ? Vậy thì quan trọng là chịu nhảy vào viết, các câu cú từ những gì bạn đọc đó giờ sẽ tự xuất hiện thôi ( tr hợp của mình ^^ ). Dĩ nhiên là sẽ gặp trường hợp những gì viết ra không hấp dẫn như diễn biến trong đầu nhưng đừng nản ;) , điểm yếu lộ ra thì mới biết để khắc phục dần dần chứ :D
    P/s : Với tác phẩm đầu bạn nên định sẵn sẽ kết ở đâu làm cột mốc để khi viết tránh lan man, làm vậy thì khi viết đến một lúc nào đó bạn sẽ dễ hình dung độ dài tác phẩm hơn. ( Mình đến giờ vẫn bị trường hợp tưởng tượng trong đầu thì nhanh lắm mà viết ra thì mãi chả đến tình tiết đó ㅠ.ㅠ ).
    P/ss: Mình cũng nghiệp dư nên ko có lời khuyên khiến truyện hay lên đâu ^^ ! Mình chỉ muốn nói bạn cần tạo ra một tác phẩm ( thậm chí là sản phẩm cũng dc ) để củng cố tinh thần sáng tác đã. Từ đó thì sẽ có hứng viết tiếp thôi ! Và đầu box này chị Vịt cũng chia sẻ nhiều kinh nghiệm lắm ! :)

ctinh232 thích bài này.
Đang tải...