Happy New Year 2017 & Đối thoại cùng checker

Thảo luận trong 'Ký sự check hàng Hà Nội Miền Bắc' bắt đầu bởi _KGB_, 27/12/16.

1. _KGB_

_KGB_ Moderator Thành viên BQT The VIP

Hi bạn,
    Đa phần các bài viết ở TTSH đề không bị khóa, chỉ yêu cầu trên 100 reply mới cho bình luận để hạn chế spam.
    Về TTSH mình đã trả lời ở trang 1 bạn nhé. Hàng chất lượng kém BQT chắc chắn sẽ thải loại dần khi đủ cơ sở.
    Nếu ban ngại có thể tìm các em hàng đã có checker report tốt để check.

2. _KGB_

Hiện tại Mod chỉ có thể trả lời bạn rằng BQT cấp cao đang thực hiện từng bước để chấn chỉnh bánh/ hàng hoạt động tại ACMB để phục vụ checker tốt hơn

3. _KGB_

Bạn nói có nhiều ý hay, Mem - checker lúc nào đông hơn bánh gấp hàng trăm nghìn lần, Bánh cũng đông hơn Mod hàng chục lần :).

ktdom84 thích bài này.
  4. donjon3

donjon3 Còn Bú Sữa Mẹ

Thanks mod nhưng mod trả lời hơi lạc đề nhưng mà mình nghĩ mod không muốn trả lời cũng không sao nick mod The Mask và các nick ACMB bị ban hàng loạt điều này chứng minh suy luận của mình cho rằng anh Hà Nội12 cầm nick mod và các nick lên bài ở TTSH là ACMB 1-2 và 4 là hoàn toàn có cơ sở. Thôi thanks mod nhé:)

mydarlingno01 and hangh0 like this.
  5. check-kill-time

check-kill-time Biết Quay Tay Verified

Năm mới chúc toàn thể BQT và mb dồi dào sức khỏe, gia đình hạnh phúc luôn tràn ngập tiếng cười.
    Năm mới hy vọng diễn đàn sẽ phát triển hơn. Giảm bớt những hạn chế còn tồn tại trong năm cũ.mọi người cùng đoàn kết và xây dựng để diễn đàn ngày càng phát triển và chuyên nghiệp.
    Các mod cho e hỏi năm nay có triển khai box hàng trực tết ko ạ ?

6. hangh0

hangh0 Đại Gia Lầu Xanh Verified

Đúng là ae checker thường nhiễu loạn thông tin bởi những nick clone , nên nếu có thể thì mong mod giải quyết 1 cách triệt để tình trạng clone trong vấn đề rp hoặc pr , bởi ae checker đàng hoàng hoặc bánh chuẩn sẽ k phải che dấu thân phận khi đưa ra những thông tin có ích . Chỉ có dìm hàng nhau , hay pr quảng cáo 1 sp lởm mới phải ném đá dấu tay .

ktdom84 and check-kill-time like this.
  7. donjon3

donjon3 Còn Bú Sữa Mẹ

Xin chào BQT thiên địa hội
    Sáng nay tôi mở mắt ra đăng nhập thì đập được cái thông báo này vào mặt [​IMG]
    Vậy BQT cho mình hỏi ở mục 1 cấm việc 1 thành viên tạo lập sử dụng nhiều nick ở thiendia.com
    tôi nghĩ cái này BQT đưa ra lag không thực sự thuyết phục. Tôi lấy ví dụ nhỏ, bánh thi đua nhau spam đẩy bài nâng bi dìm hàng rồi tự report tự trả bài là cực nhiều đó đã là câu chuyên muôn thuở từ xưa tới nay BQT vẫn còn loay hoay đã giải quyết được đâu.
    Chưa kể tôi lấy một ví dụ khác: bên box nông dân và box máy bay tình cảm member lập nhiều nick với mục đích xin rau cỏ BQT đã tính đến chưa? Chưa kể việc một checker khi gặp hàng lởm sợ bánh thù lập clone để report tố cáo thì BQT nghĩ sao về điều này. Theo tôi nghĩ thì việc BQT đưa ra thông báo ở mục 1 dành cho các thành viên không thiết thực.

cấm chia sẻ password với bất kỳ ai khác
    BQT có bắt được tận tay hoặc nhìn thấy tận mắt không để mà quy kết được. Việc nghi ngờ hay phát hiện thì phát hiện kiểu gì đây? Tố giác kiểu gì, ở đây tôi muốn nhấn mạnh tất cả những nghi ngờ cũng chỉ là phỏng đoán. Mà hai chữ m phỏng đoán thì không thể làm cho người ta phục được.

8. fore

fore HÀ NỘI VÀO ĐÔNG

@check-kill-time Bạn cứ chuẩn bị đàm phán với hàng trực tết đi

9. Phieudu01

Phieudu01 Mất Trinh Verified

Chào các mod, và các ae checker ACMB! Năm mới xin chúc mọi người khoẻ mạnh, công việc suôn sẻ kiếm được nhiều xiền để còn đi chịch nhá
    Mình sinh hoạt trên thiendia cũng vài năm rồi. Là một mem tâm huyết và chỉ trung thành với thiendia thì truớc khi đóng góp vài ý kiến nho nhỏ mình xin đưa ra vài so sánh giữa những hành động của checker và hàng
    * Checker: luôn ở thế chủ động, được quyền xem kỹ và chọn lựa hàng phù hợp để đi ấy vậy mà lắm lúc về vẫn kêu rát tai - Hàng: khách nào tới cũng phải đi, từ trẻ em mới lớn tới ông già 65. Có hậm hực cũng chỉ biết nuốt vào trong
    * Checker: Thi thoảng mới đi, tốn tiền một tý nhưng k bị áp lực gì - Hàng: mỗi ngày tiếp cả chục khách, vừa mệt mỏi vừa ức chế tinh thần. Được đồng tiền của thiên hạ thì phải chịu thôi. Phục vụ cả trăm người mà chỉ 1,2 người kêu xấu thôi là đã đủ chết rồi
    * Checker: hn trời đẹp mà nhiều em ngon thế, thử nhắn tin cho chục em xem nào. Nhắn tin chán cuối cùng chỉ chọn 1 em, bỏ bom 9 em, thậm chỉ có lắm ông vào p em nọ rồi vẫn nt hẹn em khác đề phòng có biến thì chuyển. Hàng đến chậm 30,40p thì về viết rp ngay- Hàng: mỗi ngày bị checker bỏ bom cả chục lượt, em nào k tinh tế là hẹn khách bị chồng lấn ngay và cái kết là bỏ bom khách
    * Checker: có quyền lớn, thi thoảng mới đi check. Gặp em nào vừa ý thì âm thầm lần sau lại tới gặp chứ cũng chẳng mấy khi cmt tốt, và có muốn tốt có khi lại chưa đủ 100rep. Nếu gặp em nào ko vừa ý mà lại bực mình thì có sẵn bút đây rồi nhé tao về viết lên diễn đàn, Tiện thể cho thêm it mắm muối cho chết con phò đi - Hàng: Hàng ngày gặp bao nhiêu khách say, mồm toàn hồng xiêm vẫn phải cố nhắm mắt mà hôn hít chịu đựng k phải ít vấn đề nhưng chỉ biết âm thầm chịu mà k ai bảo vệ cả
    Trên đây chỉ là một vài so sánh vui mình lấy làm ví dụ thôi, chứ thiendia chúng là đa phần khách rất lịch sự và thân thiện . Thiendia là sân chơi chung của : checker, hàng, bánh mì(bố mì), BQT. Để diễn đàn được phát triển bền vững thì các bên đều phải được hưởng quyền lợi và phải thực hiện đúng nghĩa vụ của mình. Đặc biệt mong các ae checker nâng cao nhận thức hơn nữa, mình đi check mà sạch sẽ lịch sự, ko nt bừa bãi và có được sự cảm thông với các em hàng thì cuộc check sẽ suôn sẻ vui vẻ hơn rất nhiều
    Về BQT: Cảm ơn BQT đã nhiệt tình tạo ra một sân chơi ổn định và có chất lượng. Các mod đã làm rất tốt và nhận được sự ủng hộ cũng như quý trọng của các ae checker, tuy nhiên nhiều lúc vì nhân lực mỏng mà cv thì nhiều nên các mod đã quản lý theo kiểu k kiểm soát được thì cấm. Mình mong những việc như vậy trong tương lai sẽ giảm bớt. Mình cũng xin đóng góp ý kiến về một vài thử nghiệm của diễn đàn trong thời gian sắp tới:
    - Việc cấm member sử dụng nick clone rất là bất cập ạ: Thứ nhất nếu cứ dùng 1 nick mà đăng bài mãi thì các bánh sẽ vào miệng hugo sớm mất thôi, trừ những trường hợp ném đá giấu tay thì nhiều member cũng có lúc cần sử dụng nick khác để lên tiếng vì lý do tế nhị. Hơn nữa nếu cấm thế này thì các mod sẽ mất rất nhiều thời gian để kiểm tra và xử phạt. Thay vào đó mình nghĩ nên tìm biện pháp khác khả thi hơn
    - Hiện nay các ae checker đi check về có hài lòng cũng ít người cmt vào bài, vì cmt thì phải login và phải đủ 100cmt rất phiền phức. Thế nhưng nếu nếu k vui một tý, hoặc có động lực thù hằn thì tất cả các phiền phức đó sẽ tan biến. Thậm chí là spam đủ 100rep để vào cmt trả đũa hàng. Đây cũng là một lý do các bánh cần nick clone để tung hoả mù để cân bằng những lời nhận xét trên bài
    - Vấn đề nữa cần nick clone để spam đẩy bài. Vấn đề này thì chỉ xuất hiện ở box TdH là chính vì box này rất nhiều bài. Đây lại là nhu cầu chính đáng của các bánh để giải quyết thì BQT nên có cơ chế phù hợp
    * Mình xin đóng góp ý kiến là chia nhỏ box TDH ra thành 2 phần nhỏ để hạn chế nạn spam, bên cạnh đó nên tạo nút tín dụng cho các em hàng ở 5 mức: rất hài lòng, hài lòng, bt, không hài lòng, rất không hài lòng. Nút tín dụng này nên để dễ thấy, dễ sử dụng để khuyến khích ae dùng. Có thể quản lý nút tín dụng này theo địa chỉ ip để tránh các bánh spam, hoặc nếu nhiều ae sử dụng thì các bánh thấy spam cũng k ăn thua thì cũng tự nản thây nản
    XIN TẠM HẾT !​

fore thích bài này.
  10. hangh0

Có tranh luận cả ngày , cũng k hết chuyện bánh với checker , bánh có bánh ngọt bánh thiu , thì checker cũng có checker tử tế checker vớ vỉn , nhưng có là ntn đi nữa , nghề dịch vụ mà , thay vì than này than nọ , checker thế lọ thế chai , thì hãy tự hoàn thiện công việc quản lý hàng của mình 1 cách tốt nhất để phục vụ checker 1 cách chất lượng nhất , vì checker và hàng , chính là cuộc sống của các bạn đấy , Bánh ạ . Đừng than khách nt , cũng đừng nói bẩn sạch , bởi khéo léo chút , là phòng tránh được , hơn nữa các bạn nghĩ hàng sạch hơn khách k ?
    Còn nói chuyện hàng mệt mỏi hay áp lực , Bánh k ngượng mồm à ? Chính vì các bạn thu phế cao , ép các em ý chạy sô , nhận khách vô tội vạ thành ra bầu dục , Tại Bánh hay Checker ? Còn sợ check bỏ bom ý gì ? 1 câu thôi , bao lâu a tới ?
    Checker đúng là được lựa chọn rất kĩ , nhưng như mod kgb đã nói , quảng cáo chỉ là quảng cáo , hỏi tất cả checker xem có ai gặp em nào nuột như ảnh của các Bánh lăng xê k ? Mà tỉ lệ ý tới 99/100 cơ ạ . Thế mới đau cơ chứ , khi tính mở mồm hỏi Em là ai ? Nhưng nghĩ lại tội vì Hàng cũng đâu biết đâu ? Do bánh cả mà
    Kết 1 câu : ai cũng nên chịu trách nhiệm với công việc của mình : với Bánh là điều hành . Với Hàng là cách phục vụ . Với checker là cách chọn lựa để hưởng thụ . Còn Mod là sự công bằng để cân bằng và hài hoà . Chứ đừng đổi lỗi khách quan , hay chuyện ngoài xh , bạn sợ thì checker tớ k sợ sao ? Thế tại sao như lhx người ta vẫn 1 nick đẩy hàng và công khai chịu trách nhiệm với checker về sản phẩm của mình ?
    Thành ra , quy định 1 nick về rp hay pr sẽ rất hay , vì bánh lởm sẽ bị anh em checker tẩy chay cũng như thể loại ném đá dấu tay sẽ bị sự khinh bỉ .
    Cứ như hangh0 tớ , đàng hoàng tử tế , nếu chẳng may bị lỗi gì đấy , có band cũng lập hangh0 2 để ae biết là hangh0 tớ
    Ps : đây là topic của checker với mod , bác là Bánh , sang box khác mà than . Còn sợ thì đừng làm nữa .

11. donjon3

donjon3 Còn Bú Sữa Mẹ

Đồng quan điểm nhưng hơi lai man để tớ túm dái lại cho ngắn gọn:
    Thứ nhất: bài viết cũng ghi rõ hàng có quyền từ chối những khách không lịch sự, sạch sẽ hoặc có biểu hiện ngáo đá. ( đã tham lam thì phải chấp nhận)
    Thứ hai: checker ko nhắn tin hàng thì có checker khác nhắn. Hàng bỏ bom checker thì checker mất tiền nhà nghỉ chứ nhà nghỉ ko cho không.
    Thứ 3: kêu mệt thì đừng có đi, lại còn giở lý sự cùn thật vớ vỉn.
    Túm dái: có bánh sinh ra hàng, có hàng thì có checker. Checker nuôi hàng, hàng nuôi bánh, bánh nuôi mod nuôi diễn đàn nên tất cả đều đem lợi ích cho nhau thì là tốt nhất .
    Thân ái !

mydarlingno01 thích bài này.
  12. Phieudu01

Mình cũng là một checker! Mình chỉ góp ý dựa trên kinh nghiệm mình có được để xây dựng làm sao cho diễn đàn vững mạnh, lâu dài và làm sao để ae checker đi check được suôn sẻ. Các em hàng cũng là người và cần được tôn trọng cũng như bảo vệ quyền lợi. Rất nhiều em k dám làm hoặc bị đào thải vì khách thiendia rất khó chiều (trong đó có ko ít những em ngon). Bạn nói xem như vậy k phải rất phí sao? Chúng ta cũng cần thông cảm chứ. Bạn bảo mệt thì đừng đi, nếu như bạn nói thì sau 8h tối bạn sẽ rất khó gọi được em hàng naò, vì hầu hết đã mệt và khách đi tối nhiều người say hơn.

13. ladykiller106

ladykiller106 Chơi gái lần đầu Verified

Nay 16 âm rùi chưa có hàng trực tết ạ. Băn khoăn quá

14. hangh0

Chưa nói tới chuyện ông lùm xùm trong box tố cáo về việc bánh cũ bánh mới thì cái cách ông hiểu về checker thiên địa đã là sai rồi đấy , nên đừng mạo nhận bản thân . Còn làm cái nghề phục vụ thì đừng đổi tại lí do , mệt thì nghỉ thì đúng rồi còn gì ? Nhà cung cấp luôn phải đưa ra thị trường sản phẩm đúng chất lượng , đúng quảng cáo còn k phải bồi thường , ăn tiền người ta còn kêu ca gì , hay bị Bánh ép phải làm ? Ae checker công nhận không , rất nhiều lần đang check , các em hàng bị Bánh giục nhanh để sang khách khác , không cho nghỉ 1 giây , thế tại check hay tại Bánh hả bạn ? Ai k thông cảm cho ai ?
    Nói lại nhé , làm nghề phục vụ hãy biết trau dồi mà nâng cao cách phục vụ , bánh thì cố mà học cách quản lý cho tốt , còn checker tụi tớ k gọi được em này thì em khác , đừng lo hết hàng bạn ạ , tđ còn nhìu lắm . Mệt thì cho các em hàng nó nghỉ ngơi nhé .

Tớ nghĩ tớ check còn nhiều hơn bạn , nc với các em ý còn nhiều hơn bạn , nên chắc chắn chia sẻ còn nhiều hơn bạn bởi k phải em nào cũng dễ dàng cho tớ chụp ảnh khi tớ xưng danh : A LẤY SỐ TRÊN THIÊN ĐỊA . Nên đừng nói khó chiều nhé , bạn check được nhiu em ? Mà phán bừa thế Bánh
    Ps : quay lại vấn đề chính , mong mod quản lý thật chặt những nick rp hay pr hàng , để Bánh nào chịu trách nhiệm với hàng Bánh ý . Tớ thấy ae Bánh nên lấy lhx là tấm gương mà học tập .

Chỉnh sửa cuối: 14/1/17
    The Man From Nowhere thích bài này.
  15. hangh0

Ông đưa ý kiến thì đưa , rút gọn thành ra sai hết cả ý của tôi . Tôi là checker tđ nghe đội lốt checker chê ae checker tđ mình nói ngứa cả tai . Túm lại : mod nên quản lý chặt chẽ những nick rp hay pr của Bánh , để Bánh chịu trách nhiệm với sp mình đưa lên pr . Còn sợ thì thôi , nhường lhx ôm tất

16. tomoyo

tomoyo OFF The VIP

@bàn tay sắt: ko biết bạn đã từng tạo 1 forum và biết cấu trúc forum vbb nó hoạt động như nào chưa ? :D. Chức năng thông báo IP bất cứ forum nào cũng có cái này nó là 1 đặc tính do nhà sản xuất (mã nguồn vbb) làm vào từ đầu rồi. Và điều này chả ảnh hưởng gì tới member cả. Ngay cả web bình thường dantri, zing... nó cũng đều lưu IP bạn truy cập vào trên cơ sở dữ liệu đó bạn có sợ ko ? :D.
    Trước khi phán trách về cái gì đó nên tìm hiểu nó kĩ nhé đừng có phán linh tinh gây láo loạn :D

17. TricoVNS

TricoVNS Xem Sex Lần Đầu Verified

Xin nghiêm mình kính 2 chữ "Khâm Phục"
    Lời lẽ, câu văn, ý nghĩa vẫn xứng đáng 1 bậc đa tài.
    Mình xin phép đc quá hài lòng với câu trloi của mod

18. Phieudu01

Chào 8x đời đầu! Tuổi này rồi hnao rảnh thì mời nhau chén trà đàm đạo mấy chuyện linh tinh, tiện thể nhờ chỉ cách bắn trico xuyên 2 lốc với nhé :v

19. Phieudu01

Thông hiểu trên dưới, tinh tường kỹ thuật, đủ đam mê nhiệt tình. Gần thì nhận mod, xa phải khoác áo BQT cho ae còn được nhờ :d

20. bbvvd

bbvvd Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Chúc các admin & mod cùng toàn thể ae diễn đàn 1 năm mới an khang thịnh vượng, chúc diễn đàn ngày càng phát triển.

E là newbie, xin hỏi 1 chút là điều kiện để đc cmt trong ttsh là gì ạ? Nhiều khi muốn rp cho a e checker mà ko đủ quyền để reply.

Mong ae giải đáp. Xin cám ơn và trân trọng!!!

Đang tải...