Hướng dẫn download bằng torrent

Thảo luận trong 'Fetish JAV' bắt đầu bởi jav_torrent, 11/5/11.

1. jav_torrent

jav_torrent Dậy Thì Verified

Hướng dẫn cách download bằng torrent

1. Mọi ng vào đây tải chương trình uTorrent hoặc Bitcomet. Xong setup bình thường
    Mã:
    http://www.utorrent.com/downloads/
    http://www.bitcomet.com/doc/download.php (nên dùng cái này)

Sau đó bạn dùng phần mềm này mở file *.torrent ( file torrent được mọi người chia sẻ ấy) thế là nó sẽ down, quá đơn giản :d

Mở port để tăng tốc độ download

Mọi ng xem modem của mình dg xài. Xong vào google search cách mở port moderm + tên modem
    Mở port để tăng số lượng ng kết nối với mình và tăng thêm tốc độ download. Max speed đường truyền của mình đang xài

2. Chương trình xem tất cả các định dạng phim hiện nay
    Mã:
    http://www.free-codecs.com/K_Lite_Mega_Codec_Pack_download.htm
    3. Tùy chỉnh theo hình phía dưới là có thể download phim bình thường

các bạn muốn biết kĩ hơn thì đọc ở dưới

Căn bản torrent (Sưu tầm)

1. Một vài khái niện cơ bản của Torrent

- Tracker: là một website có chức năng quản lý các thông tin về việc down,up của các thành viên thành viên tham gia vào tracker đó

- Seeder: Là người đã down đủ 100% film và đang mở máy để upload cho những người khác ( gọi là đang seed).

- Leecher: Là những người đang downlad ( gọi là đang leech) chưa có đủ 100% film.

-Peer: Từ dùng gọi chung cho cả seeder và leecher,

- Ratio: là tỉ lệ giữa dung lượng (MB, GB) upload / download.

Last edited by a moderator: 13/4/13
    Đang tải...

2. vn00098849

vn00098849 Dậy Thì Verified

dùng torrent này thì mấy bác nhà dùng mày trọn gói thì ok
    chứ như E xài 3g nó chết $ mất @@

3. FrankyNguyen

FrankyNguyen Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Bác có thể hướng dẫn cácch up file torent bằng uttorrent được không.Em cũng muốn chia sẻ lắm

4. votdien

votdien Còn trinh Verified

Đang xài nè chủ thớt:) đã biết torrent từ thời VLTK, đi lang thang các 4rum IT cũng nghe nói nhưng lười vào vì toàn chữ...b-(

Đến tận giờ mới vọc thử, cảm ơn chủ thớt nha, lauxanh đánh dấu nhiều cái đầu tiên trong đời mình, mong là cái torrent này không chỉ up sex mà còn cả phim điện ảnh các loại. Mình còn chưa rành về torrent lắm nên mong bạn sẽ share hoặc tự làm 1 tài liệu chuyên sâu dễ hiểu hơn về torren, hehe. Tài liệu bạn dễ hiểu + lời kêu gọi của Admin nên mình dành thời gian mò nè :eek:3. Bài hướng dẫn torrent bên box game như shit ấyb-(

Đag có thắc mắc là đang xài bản torrent 3.1, xem thông số hình như chi tiết hơn trên #1 nhiều, không hiểu lắm nè chủ thớt

5. hoanghontim

hoanghontim Đại Gia Lầu Xanh Verified

mình đọc qua cũng tạm hiểu sơ sơ, nhưng ko biết khi Download 100% xong thì làm thế nào để Upload lại để thành Seeder mà ko bị coi là Hit and Run???

6. nquan12

nquan12 Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Chỉ cần để máy chạy thêm ít nhất 2 tiếng nữa là ok,đừng tắt torren nhá.

7. thien_co_tinh

thien_co_tinh Còn Bú Sữa Mẹ Verified

bác chủ thớt đâu chả thấy vào giải đáp thắc mắc giúp ae gì cả. E cũng đang có tí thắc mắc đây.
    Trên bài hướng dẫn của bác e thấy có nói đến thành viên với acc gì đó. Nhưng e down utorrent về setup cái là chạy đc luôn. vậy có ai quản lý việc down-up của e ko ạ. sau khi down xong e luôn để máy up lại đến 70-80% thậm trí là hơn 100% file đã down, vậy ai sẽ là ng đánh giá rating cho e để đảm bảo quyền lợi cho e.
    thanks bác.

8. kkk2000

kkk2000 Còn Bú Sữa Mẹ Verified

như vầy nhé. E down xong tập 1 của 1 phim 1.94GB (down khoảng 180~ 200kb/s) thì nó báo SEEDING dung lượng upload vẫn chạy khoảng 50kb/s và thời gian là dấu vô cực. E down tiếp tập 2 thì thấy dung lượng down khá thấp <100kb/s. Zậy cho e hỏi khi nào thì SEEDING xong ??? và SEEDING + download như zậy hay fai đợi SEEDING xong mới đc down cái khác ???

9. buomtrinh

buomtrinh Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Nếu bồ là người up torrent đó lên thì chỉ cần ít nhất 1 người leech về xong thì bồ có thể nghỉ ngơi, bật tắt máy tuỳ thích. Nhưng những ai là người leech về thì phải seed (luôn bật máy cho người khác seed) liên tục sau khi hoàn thành ít nhất 2 giờ. Thế mới gọi là chia sẻ
    Mình chơi torrent lâu rồi ( kể cả private tracker ) cảm thấy rất nhàn ... :">

10. robinho22

robinho22 Còn Bú Sữa Mẹ Verified

ngon! mình toàn >400kb/s ! có cái upload thì yếu thôi. Theo em hỉu đơn giản thì cứ mở torrent lên down thì để máy đó 2h là đc rồi hả mọi ng?

11. lmphong

lmphong Dậy Thì Verified

Trước khi ủng hộ torrent mình cũng mong các bạn biết là chơi torrent rất hại HDD. Bạn mình đã bị bad 2 con và mình cũng vừa bị bad 1 con, mới đi bảo hành về mà quan trọng là giá HDD dạo gần đây giá rất cao và quan trọng nhất là một khi bị bad là coi như mất hết dữ liệu ( các bạn cứ nghĩ 1Tb phim của mình không cánh mà bay phải cày lại từ đầu thì cảm giác ra sao rồi ;)) ). Mình không cản việc download bằng torrent mà lúc trước còn rất thích vì nhanh, gọn, lẹ và nhiều phim độc nữa nhưng sau khi biết tin này và chính mình bị nên giờ rất sợ torrent.

P/s: nếu bác nào biết tin trên mà vẫn tiếc và muốn chơi torrent vì nhiều phim hay và độc thì mình chỉ cho 1 cách là các bạn mua thêm 1 ổ HDD sơ cua 80Gb hoặc 160Gb để cắm torrent sau khi cắm xong thì chép qua ổ chính của mình, nếu có hư thì cũng hư ổ sơ cua (về việc hư HDD các bạn cứ yên tâm bảo hành 1 đổi 1 giống hàng apple vậy) và không bị mất dữ liệu hay phim của mình.

12. ThầnPhong

ThầnPhong Dân Chơi Thứ Thiệt Verified

mình muốn hỏi là tại sao cái file down về chỉ có 1,9g mà khi seeding lên thì nó lên 3g rồi và chưa có dấu hiệu là dừng lại:))

13. luatanchoi

luatanchoi Đại Gia Lầu Xanh Verified

Mềnh có 1 đề nghị như thế này, nếu ai download xong thì nên seed 1tiếng thôi, vì hiện tại giá điện tăng, 1 tháng đóng không riêng gì máy tính mà còn nhìu thứ khác nên khá giả thì hông sao như bù lại sv là mệt lắm. Nên BQT xem xét cho đều, nếu phát hiện kẻ nào cheat thì ban vỉnh viễn , còn những ai seed đủ 1 tiếng rồi có thể cho họ ngưng.

14. [[-Zoro-]]

[[-Zoro-]] Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Thank các anh

em có một file torrent cũng khá lâu rồi nên rất ít người seeds, down chậm lắm, hy vọng các anh nào có lòng hảo tâm cắm máy giúp em down một lúc ạ :(

http://www.mediafire.com/?cikua0dkg6c762x

15. killerxxx

killerxxx Mất Trinh Verified

torrent này rắc rối , tốn thời gian nữa, hao điện, sắp tới mà cấm medifire thì chắc bỏ coi phim xxx lun wa ^^

16. turin

turin Xem Sex Lần Đầu Verified

cho hỏi bitcomet tốt hơn utorrent ở chỗ nào, mình tải bitcomet về bật lên thì mọi chỉ số đều 0 (down%up)
    nên phải dùng utorrent mặc dù DĐ khuyên nên dùng bitcomet. Mình mới làm quen torrent mong đc các pro chỉ dẫn thêm

17. ga_congnghiep

ga_congnghiep Còn Bú Sữa Mẹ Verified

cái hình thức này mình hay sài bên bitvn :D ko biết khi nào triển khai nhỉ:W

thực ra thì sài cái torent này thì cần nhiều người online và cung speed 1 film đấy thì bạn sẽ download rất nhanh:D hơn bạn download MF nhiều:) vd 1 Gb - nếu nhiều người dùng mạng cap quang... bạn download chưa có khi đên 2m/s, trước mình download gameoff ở trang nc ngoài = torren mà 5m/s@@

18. merikatori101

merikatori101 Dậy Thì Verified

minh down ve roi nhung ma no bao la:
    c:\program files\bitcomet.exe is not a valid win32 application
    ban giai thich ho minh voi

19. libikay123456

libikay123456 Biết Quay Tay Verified

mình ko hiểu mở qua phần mềm này thế nào ai bảo mình kỹ hơn đc ko

20. lamhoanglong

lamhoanglong Dân Chơi Thứ Thiệt Verified

thanks bạn,có ích lắm