Nghe ca khúc "Đất Phương Nam"...lòng tôi mênh mang với bao kỉ niệm...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

prosoundmen

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
93
USD
0
"Nhắn ai đi dìa...,
Miền đất phương Nam...,
Trời xanh mây trắng....
Soi dòng Cửu Long Giang.....
Gặp em,lần đầu tiên trong một phòng trà ca nhạc ở Sài Gòn,cũng chưa có ấn tượng sâu sắc gì về e..Lúc đó,không hiểu sao mình nảy ra 1 ý nghĩ.., nhờ em hát tặng lại chính mình ca khúc"Đất Phương Nam" bởi 2 lí do:1-Đó là tuổi thơ dữ dội,(các bạn nếu là 8x chắc không có ai không nhớ bộ phim cùng tên chứ???).2-bởi vì khi nghe e hát lần đầu tiên, mình đã ngơ ngẩn bởi giọng hát của e..,vậy nên muốn trêu e bằng chính ca khúc đó.Và e đã hát để tặng mình....
Đó chính là những kỉ niệm mà thực sự tôi nghĩ sẽ không bao giờ quên được...!Bắt đầu từ hôm đó,tôi đã có ý định chinh phục trái tim e bằng sự ảo tưởng sức mạnh cưa gái của mình.Nhưng cũng bắt đầu từ đó,tiếp xúc với em nhiều,tôi thấy mình nghĩ tới em cũng tăng theo cấp số nhân...
Phải mất tới 1 năm sau,kèm theo nhiều lần vào Sài Gòn công tác,tôi mới có được trái tim em.
Kỉ niệm giữa e và tôi không có nhiều(bởi vì khoảng cách địa lí,và tôi cũng đã có gia đình).nhưng mỗi kỉ niệm đó đối với tôi,nó chưa từng bị quên lãng...
Lần đầu em bay ra hn để gặp nhau,khi đó e có suy nghĩ là tôi sẽ lừa và bán e đi sang Trung Quốc...!(tinh thần cảnh giác cao vãi..)
Lần 2 là khi tôi đang công tác ở Đà Lạt,thành phố mộng mơ,e đã bắt xe từ Sài gòn lên với tôi.đó cũng chính là lần đầu tiên tôi và em mới chính thức là người tình của nhau..không hj, bj,không 69.. 2 đứa nằm nc rồi ôm nhau,hai bờ môi tìm đến nhau trong sự nhẹ nhàng,không ồn ào gây tiếng động...rồi tay của 2 đứa cũng tìm cách giúp nhau loại bỏ những rào cản cuối cùng trên cơ thể của 2 người....Thật sự lúc ấy tôi không nghĩ mình chịu được quá 3 phút bởi vì cô bé của e quá bót,mặc dù nước nôi ướt đẫm,2 quả ti của e to,bóp sướng ,khi đó nó lại cương cứng lên,làm mình chịu không nổi...mình đã out chỉ sau mấy phút.lúc này khi nghĩ lại lúc đó,cậu bé của mình cũng đang cố ngỏng đầu lên để hồi tưởng lại lúc đó đấy(hix)...!
Ước gì bây giờ có em ở đây thì tốt biết mấy K-L nhỉ.thật sự là anh rất nhớ em,nhớ vô cùng K-L à...Anh nhớ 2 đứa mình lên đồi Thông đi dạo,chụp ảnh cho e và anh(không biết e còn những tấm hình đó không??)
Rồi sau đó,cứ có thời gian,mình lại video call và nói chuyện với nhau không chán,những hôm e nghỉ tết về quê,2h sáng 2 đứa cắm tai fone vào dt và nc....
Anh nhớ hết tất cả những gì của anh và em K-L à.
Anh không muốn nhắc lại những chuyện cũ,anh cũng đã cố giải thích với em rồi,chỉ mong e hiểu là tình cảm a dành cho e là thật lòng,anh không muốn chúng ta như lúc này...
Khi anh viết những dòng này,không biết em có biêt,có đọc được hay không,có hiểu được những tc mà anh dành cho e,những suy nghĩ của a dành cho e hay không...,anh chỉ biết viết lên đây đôi dòng,hi vọng nếu e cũng là member,đọc dc tâm trạng của anh thì sẽ hiểu được tình cảm anh dành cho e nhiều như nào...!!
Có lẽ anh đã sai,đã làm em tự ái,làm em thất vọng nhiều.anh chỉ muốn nói rằng a đã cố hết sức để có thể làm em vui,nhưng anh tính không bằng ông trời tính...
Anh Xin Lỗi Vì Đã Để Lạc Mất Em....
Không phải anh cần sự tha thứ hay thông cảm,trách mắng của bất kì ai,mà chỉ là anh thấy hối tiếc vì tình cảm của anh và em.,hối hận vì mình đã quá chủ quan và tự tin vào bản thân,để rồi bây giờ chắc đã quá muộn cho những gì đã từng là của anh.
Hi vọng nếu e đọc được những dòng chữ này,e sẽ hiểu là tình cảm anh dành cho e là thật lòng,không vì bất kì một điều gì khác cả...
Thôi,có lẽ bây giờ anh sẽ phải luôn cầu chúc cho e sẽ gặp được người đàn ông tốt của mình,người ta sẽ chăm sóc e giúp anh,hi vọng trên những bước đường đời sau này chúng ta sẽ lại được gặp nhau bởi chữ "DUYÊN" em nhé.Anh sẽ luôn cầu chúc cho em được hạnh phúc,và hãy giữ lại một chút gì đó là của anh,giấu thật sâu trong tâm hồn và gọi nó là những kỉ niệm khó quên....!!!Em nhé.! Anh cũng sẽ như vậy,sẽ nghĩ về Em,về ca khúc "Đất Phương Nam"về những gì thuộc về anh và Em.....!!!
(còn nhiều kỉ niệm của chúng ta nhưng anh sẽ không viết hết đâu,giữ lại để mỗi khi nhớ tới nó thì lại tự cười một mình e à...)
Anh Yêu Và Nhớ Em Nhiều....Mãi Nguyện Cầu Cho Em Được Hạnh Phúc...

Em nhé...!!!

Hà Nội một đêm tâm trạng 25/08/2016

Hồ Mỵ Tử

江 湖 儿 女 也 多 情
The VIP

LX Credits
2,198
USD
0
Web sex nhưng cũng ko nhất thiết phải chèn cảnh sex cho nó hợp môi trường, thuần cảm xúc thôi khéo khi hay hơn.

Needthegirl

Dân Chơi
Verified

LX Credits
84
USD
0
Vừ dung lại vừa tục, đã thô còn thiển :)
Nhìn chung là hay đó bro!!!

uhok

Chơi gái lần đầu
Verified

LX Credits
3
USD
0
chị ấy đi lấy chồng rồi anh ơi....

prosoundmen

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
93
USD
0
là một cảm giác nhớ về người đã cho mình những kỉ niệm khó quên trong cái xã hội đầy bon chen này...

prosoundmen

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
93
USD
0
Vừ dung lại vừa tục, đã thô còn thiển :)
Nhìn chung là hay đó bro!!!
bạn có bài thơ mình thấy có vẻ là nghệ thuật đương đại đúng không bạn?Riêng cá nhân mình thấy rất nể phục nghệ sĩ Ngọc Đại của VN mình....

Needthegirl

Dân Chơi
Verified

LX Credits
84
USD
0
bạn có bài thơ mình thấy có vẻ là nghệ thuật đương đại đúng không bạn?Riêng cá nhân mình thấy rất nể phục nghệ sĩ Ngọc Đại của VN mình....
:D thơ thẩn, nghệ thuật gì đâu! Ngẫu hứng đôi chút thôi mà :)
Nâng li rượu, say chén nồng, mồm nói lung tung thôi :D

hunter00901

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
86
USD
0
cảm xúc quá nhỉ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Danh sách Box