1. Hiện tại có nhiều bạn ko nhận được Email kích hoạt từ hệ thống, BQT đã rà soát và thấy đa số các trường hợp này dùng GMAIL. Trong thời gian chờ khắc phục, các bạn có thể tạm dùng các email khác để đăng ký và nhận email kích hoạt ( Yahoo, hotmail,....). Xin cảm ơn
    Dismiss Notice

Tình Mãi Xanh

Thảo luận trong 'Truyện sex - truyện người lớn - truyện xxx' bắt đầu bởi Hoài Cổ, 24/10/14.

1. sapa

sapa Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Vào đọc một mạch 107 trang hồi ức của bác, kỷ niệm thời SV ùa về, định đọc xong vào cám ơn bác. Em người ĐL, lấy vợ Hà Đông (có lẽ cũng gần thời điểm bác lấy vợ bác nhỉ (2010?), cũng hay đi công tác HN nên cũng yêu HN nhiều lắm. E làm cho 1 NGO nên cũng bôn ba nhiều. Tháng 12 này e ra HN, nếu rảnh a e mình đi uống tí bác nhỉ.

Hoài Cổ thích bài này.
  2. Chuối Mắn

Chuối Mắn Còn trinh Verified

Bác dân xd mà văn hay quá, hỏi khí không phải trước bác làm bên UDIC.

Hoài Cổ thích bài này.
  3. Hoài Cổ

Hoài Cổ Chỉ còn những mùa nhớ... The VIP

Gần giống như vậy nhưng ko phải bạn ah

4. vietchuoi

vietchuoi Dậy Thì Verified

Đọc truyên nàỳ từ lâu, thấy dở dang và tiếc, rất may hôm rồi ngó vào thấy tác gỉa hoàn thành câu chuyện, cám ơn bạn nhiều vì đã không bỏ dở một câu chuyện hay, thanks

Hoài Cổ thích bài này.
  5. your_man

your_man Còn trinh Verified

Em giờ mới đọc truyện của bác. Chẳng hiểu nó là "chuyện" hay "truyện" nữa.
    Em là 8x đời giữa. Cũng như đa số anh em, cũng vài mối tình thời học sinh, sinh viên, thời đi làm cũng vài lần rung rinh. Gấu hiện tại thì yêu từ thời sv, tức là cũng có thời rung rinh cả 2 người như bác đó. Nhưng rồi đời quan trọng nhất là ai ở với mình hiện tại, và ai gắn bó với mình đến lúc cuối (cái này thì phải đến cuối đời mới biết đc phải ko bác).
    Gấu em cũng quê HY như em P - vợ bác (hoặc vợ nv chính).
    Có lẽ trải qua nhiều mất mát, từ N đến Trà thì mới cảm thấy yêu quý P hơn nhiều phải ko bác ? Em cũng vậy, đọc từng dòng bác viết lúc mất N, em càng thấy thấm thía những gì đang có trong tay. Đêm qua em đọc đến trang 27, đến lúc bác bảo mối tình thứ 3 - là vợ bác thì em mới cảm thấy yên tâm đi ngủ, lúc đó là 1h sáng. Nằm cạnh gấu mà cảm thấy yêu những gì mình đang có vô cùng, và cũng trân trọng những gì đã qua, nó là xúc tác và là 1 phần lý do để mình có đc ngày hôm nay.
    Cảm ơn bác đã cho em quay lại 1 thời sv yêu đương mơ mộng !

Hoài Cổ and caothienbao like this.
  6. Hoài Cổ

Cảm ơn bạn. Gấu là vợ à hay là người yêu thôi?

7. Hoài Cổ

Cứ mỗi độ cuối Thu, khi mà những cơn gió heo may cuốn theo những tán lá vàng rơi, khi mà hương hoa sữa ngào ngạt trên những con phố vắng về đêm…

Lại thấy nhớ một người…

Và vẫn thoáng đâu đấy mùi Hoa Sữa thơm thoảng, nhẹ nhàng! Tôi thích cái cảm giác mỗi sáng khi phóng xe trên đường đi làm, vòm ngực căng lên, hướng mặt hít chút sương sớm, đón ánh chút nắng vàng hiếm hoi, dìu dịu ! Nó dường như làm ta thoải mái, khoan khoái cho một ngày học tập và làm việc mới! Quả thật cái khoảng thời gian này, khoảng thời gian lưng chừng giao mùa mang lại cho tôi nhiều cảm giác khó tả. Những cảm giác phiền muộn, chán nản, xen lẫn vui buồn có lẽ sẽ ở lại cũng với mùa Thu yêu thương bởi có nhiều điều muốn và để làm lúc này! Một ngày mới lại bắt đầu và nó cũng kết thúc thật nhanh! Hãy để những khoảnh khắc của niềm vui, hạnh phúc qua đi thật ý nghĩa và hãy trân trọng ! Lắng một chút để tận hưởng khoảng thời gian mùa Thu của những tối lang thang dạo cùng ai đó trên những con đường thơm mùi Hoa sữa, của những hương Cốm, hương Sen, của những chiếc lá vàng xào xạc, chút tĩnh lặng bên cốc trà đá hay cafe vỉa hè…

Vẫn cuối thu thôi. Cái cuối thu của miền Bắc nồng nàn lắm. Hoa sữa ủ mình trong sương chiều thơm hết mình để vài ngày sau không còn được thơm nữa.Cánh đồng tháng Mười ngày hôm qua còn vàng ươm mà hôm nay đã phơi đất nội thành những luống ngô, khoai, đỗ. Triền đê và bờ mương sạch bong. Gió se lạnh. Đêm yên tĩnh và nồng nàn.

Dạo qua những cảm xúc về Thu, bất giác lại nhớ kỷ niệm thời sinh viên của mình, kỷ niệm của mối tình đầu chẳng thể nào quên. Thật đẹp đẽ biết bao. Lúc này đây, tôi muốn ùa về miền ký ức đã vùi sâu trong tôi bởi những bon chen, chênh vênh của cuộc sống thường nhật này. Tôi muốn chạy về bên hồ nước thu, về với những con phố đem hoang vắng ngập tràn hương hoa sữa, về với những bản tình ca Thu Hà Nội , về với những người bạn hiền của một thời hoa lửa, thời thanh niên sôi nổi... Tất cả đã qua, đã qua thật rồi Thu ạ. Giờ này Hà Nội đã lập Đông chưa? Phút giao mùa này thật làm nao lòng người quá. Tôi của ngày xưa giờ cũng đã khác xưa. Những cảm xúc, những lãng mạn của Thu xưa giờ đang nhường chỗ cho những lo toan bộn bề của cuộc sống. Tôi thèm được đắm chìm trong hương hoa sữa, thèm được dạo trên chiều phủ Tây Hồ, thèm được đi lang thang vô định cùng những cơn gió thu se lạnh cùng những người sống quanh tôi... Tất cả giờ đã quá xa xôi, xa như miền ký ức của tôi, cứ trôi đi như dòng sông lơ đãng….

Mùa Thu nhớ Em …

Lá rụng vàng cuối phố, thu còn đó hay không
    Gió se se mùa đông, tràn về ngõ vắng
    Để sớm mai bình minh thẫn thờ ta tỉnh giấc
    Cây bàng già góc phố xác xơ heo may

Rồi người cũng mãi không quay về đây
    Đếm lá thu rơi dường như vội vàng
    Bỏ lại sau lưng tình yêu nồng nàn
    Với tôi như chưa bao giờ vụt tắt.

Chỉ còn mùa thu và ta ngồi đây
    Ngẩn ngơ trông theo hàng cây cuối phố
    Chiều buồn miên man ai nghe thu vàng
    Chìm khuất trong mơ.

Rồi em đã bước ra đi thật sao

Để riêng mình anh ôm bao kỷ niệm

Một thời yêu thương để lại trong ta

khung trời thu ấy.

8. Ruacon675

Ruacon675 Biết Quay Tay Verified

Bác kể hiện tại đi b

Hoài Cổ thích bài này.
  9. Hoài Cổ

Hiện tại trên avata đó bạn

ketatnguyen_yenbai thích bài này.
  10. karlmarx

karlmarx Còn Bú Sữa Mẹ

Truyện hay quá, phải reg nick để cảm ơn tác giả :x

Hoài Cổ thích bài này.
  11. dungban

dungban Xem Sex Lần Đầu Verified

Vâng,mời bạn lên “hít” hoa sữa HN giúp với. HN kinh hoa sữa lắm rồi

Hoài Cổ thích bài này.
  12. Hoài Cổ

Mình đang ở Hà Nội, nơi mình ở hoa sữa không trồng dày đặc như trên các tuyến phố chính nên mình vẫn có thể hoài niệm với mùi hương thoang thoảng của nó.

caothienbao and bongtoitrongtoi like this.
  13. your_man

your_man Còn trinh Verified

Gấu là vợ. Bọn em yêu nhau từ thời SV.
    Em thì xấu zai hơn bác chắc nhiều lắm, nên cuộc đời em mới chỉ có 2 người là yêu đương và làm tình đúng nghĩa. Một là gấu bây giờ, hai là 1 người- em quen sau khi yêu gấu 1 thời gian, chỉ xác định quen biết sơ sơ, rồi chẳng may hoàn cảnh đưa đẩy, cũng đã có nhiều kỷ niệm với nhau, ngay tại chính Hà Nội. Cũng chính em là người xác định buông để cô bé ấy có đc 1 hạnh phúc rõ ràng như gia đình và có lẽ cũng chính là của cô ấy mong muốn. May mắn là gấu dù biết em lúc đó đang có tình cảm cả với 2 người, sau khi em quýêt định buông cô bé kia thì gấu vẫn quay lại với em và đi đến ngày hôm nay.
    Thế nên em khâm phục bác, vì em mới chỉ có 2 người mà đã cảm thấy đôi lúc những hình ảnh quá khứ và hiện tại cứ đan xen,mệt mỏi, mà bác thì em thấy những vài co.
    Cô bé kia thì đã định cư Bắc Âu. Cuộc sống hạnh phúc, chồng yêu thương. Em vẫn theo dõi FB cô bé ấy, hôm nọ còn thấy khoe đi xem play off WC Thụy Điển - Italia với chồng. Nhìn vừa vui nhưng cũng đôi chút chạnh lòng.
    Tiếc là văn em dở chứ ko kể lại thì cũng được dăm trang, cái thời em mới đi làm, yêu gấu nhưng đột nhiên quen cô bé kia, rồi gặp nhau trong 1 lần em lên HN công tác, rồi những lần sau đo...
    Giờ thì chỉ là 1 thời đã xa...

picenra and Hoài Cổ like this.
  14. Hoài Cổ

Dạo này box truyện hình như vắng vẻ nhỉ.
    Không thấy ai hỏi ảnh avatar của mình. Hihi

15. quachque

quachque Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Dài cổ hết rồi còn hỏi cái giề

Hoài Cổ thích bài này.
  16. bongtoitrongtoi

bongtoitrongtoi Dân Chơi Thứ Thiệt Verified

Bác dừng chị Lan Anh rồi, mọi người đang chờ bác đấy. Bác thay avartar có gì mới thì sốt luôn đi bác.

Hoài Cổ thích bài này.
  17. waysli

waysli Biết Quay Tay Verified

hay quá. em đọc 1 lèo 36 chap đến giờ.
    cho em hỏi vô duyên chút avatar là vợ bác ạ? :)

Hoài Cổ thích bài này.
  18. picenra

picenra Đại Gia Lầu Xanh Verified

Không mặc quần áo , đeo kính thì tớ hỏi ngay avatar là vợ Cổ à , ăn gì mà xinh thế nhỉ.

19. Ruacon675

Ruacon675 Biết Quay Tay Verified

Hình như avt trước vs avt này cùng 1 ng à bác. Sao bác cho hình lộ thế

Hoài Cổ thích bài này.
  20. 3bac

3bac Còn Bú Sữa Mẹ Verified

Mình theo dỏi chuyện " chuyện đúng hơn từ truyện, chuyện cuộc đời khi trẻ của bác". Bẵng đi mấy năm mới có dịp theo bác Cổ tiếp tới cuối, toàn xem chùa k. Mình thích vừa đọc chuyện này vừa nghe thêm các bào nhạc mà bác đã lồng vào để cảm câu chuyện hơn. Nếu đc thì bác cho xin thêm cái link nhạc bác thấy phù hợp với cảm xúc lúc bác kể lại chuyện mình lúc đó. Rất chi cảm ơn bác. Thân

Hoài Cổ thích bài này.
Đang tải...