1. Nếu bạn dùng GMAIL,Yahoo,Hotmail.. để đăng ký , xin vui lòng kiểm tra mail kích hoạt trong mục Spam/Bulk của gmail
    https://mail.google.com/mail/u/0/#spam
    Xin cảm ơn

Đêm Đông ...

Thảo luận trong 'CLB Thơ Văn' bắt đầu bởi lam1caigido, 1/12/10.

1. lam1caigido

lam1caigido ™☯☞ Trang Chủ ☜☯™ Verified
    117/226

... Vậy là không còn bao lâu nữa sẽ đến Noel, mùa Noel ấm áp và hạnh phúc. Mùa Noel dành cho tất cả mọi người, trẻ nhỏ nói chung và những đôi lứa yêu nhau nói riêng. Theo lam1caigido nghĩ nó luôn gợi cho những đôi lứa yêu nhau nhiều cảm xúc. Nhưng đối với lam1caigido thì nó là 1 cái gì đó xa vời. Mong 1 lần được yêu thương, đó chính là cái mà lam1caigido cần vào mùa Noel ấm áp và hạnh phúc. Nhân đây lam1caigido xin ra lò 1 bài thơ. Thơ gì thì không biết nhưng có lẽ đó là 1 bài thơ tình yêu ... 1 tình yêu không trọn vẹn. Xin dành cho tất cả những bạn đang yêu mà ứ được gì ^^

Vậy là đến mùa Noel thương nhớ
    Nhớ ai kia hay nỗi nhớ mơ hồ
    Dòng người qua nhưng nỗi buồn sâu kín
    Viết lên đây nghe ấm áp đôi lần ...

Em đã đến và âm thầm lặng bước
    Như mùa Đông chỉ 1 chút thoáng qua
    Khi cái rét đêm đông ngày se buốt
    Bờ vai ai xoa ấm cả bàn tay

Ôi chút nhớ ! Chút thương và hy vọng
    Chút dại khờ như chiếc lá cuối đông
    Bàn chân ai dừng lại trên phố vắng
    Ngước mắt nhìn bóng dáng đã khuất xa

Chỉ là chút mơ hồ ngày đông ấy
    Được bờ môi và hơi ấm của riêng ai ...
    " Âm thầm ta đến ... lặng lẽ ta đi " ... Heo Con à ^^

---------------------------------------

Lẽ ra bài thơ này lam1caigido có thể làm thêm nữa. Người ta nói :
    " Trong kí ức tình yêu nào ai hiểu
    Kẻ đang yêu lại hoá kẻ đa sầu "

Ôi vậy mà lam1caigido nghĩ mãi vẫn không thông. Có lẽ nó chỉ là 1 chút thoáng qua ... lam1caigido xin lỗi các bạn vì bài thơ đứt quãng nữa chừng. lam1caigido sẽ bổ sung thêm trong 1 thời gian nào đó. Cám ơn tất cả các bạn đã chia sẽ cùng lam1caigido ...

2. lightanddark

lightanddark Dân Chơi Thứ Thiệt Verified
    96/113

hay lắm a ah^^

3. Detective ™

Detective ™ Mất Trinh Verified
    96/113

thanks bác lam1caigido , bác làm ở ban thanh tra chất lượng gái gọi , tôi luôn mường tượng những người làm ngánh đó luôn có 1 bộ mặt lạnh lùng , 1 tâm hồn vô cảm nhưng mà đọc những bài thơ của bác tôi lại thấy hoàn toàn ngược lại , rất nhiều cảm xúc và đầy tính nhân văn !

4. o0o_heokon_o0o

o0o_heokon_o0o Đại Gia Lầu Xanh Verified
    97/113

Tình cờ đọc được thơ anh
    Trong hơi sương ghét đắng cay lạnh lùng
    Bỗng dưng em lại ngượng ngùng
    Bỗng dưng lạ thế...ngượng ngùng bỗng dưng

Dưng không hiểu ý gì nhà thơ lại dùng 8 chữ trong chữ ký của heo và còn gọi cả tên heo ra...làm đang say cũng choàng ngay tỉnh ..^^
    Sr lam1caigido nhé, heo không thường say nhưng không rõ sao hôm nay lạ thế, say nhiều, cmt có gì thất lễ xin hãy trách lúc heo tỉnh nhé!!
    Chúc vui và viết nhiều thơ hay

5. cop-san-moi

cop-san-moi Giáo Sư Verified
    117/226

Noel buồn à..???...nói thật từ khi ta trưởng thành ...không mùa Đông nào giống mùa đông nào...cuộc sống luôn tiếp diễn những điều mới mẻ...NHƯNG... có những mùa Đông mà trong suốt một đời người ta không thể nào quên..( trừ khi bị...chấn thương sọ não...:D)

To Heo : sao hôm nay cao hứng nhậu khua vậy cô bé... anh online từ 4h sáng ( giờ linh...hic :D) mà thấy cmt của em ghi là "cách đây 2 tiếng"...chắc wuắc cần câu rồi phải ko?

Chỉnh sửa cuối: 2/12/10
  6. lam1caigido

117/226

Hì hì! Cái đó chỉ là cái nick thôi bạn à! Mà cho dù có thật sự là như vậy, thì con người ai cũng có 2 mặt cả mà. Có lúc thế này, có lúc thế kia! Thank bạn đã chia sẻ!

Úi! Thế là lam1caigido khiến heo tỉnh rượu á?? hì hì! Tại vì từ khi đọc được cái câu trong chữ ký của Heo, Lam1caigido thấy thik câu đó lắm! Nó có cái gì đó hợp với những cảm xúc của mình! Thank Heo về bài thơ trên! Thể hiện rất thật tâm trạng! Hôm nào nhậu, cho nhậu với nhé ^^ !!!

7. lam1caigido

117/226

Bác cọp nói bậy nhé :lol: :lol:.. Đúng bác ạ, mỗi mùa đông đến là 1 lần cảm giác, suy nghĩ nó lại khác đi kèm theo đó là những cái mới hơn, nhưng kỷ niệm vẫn mãi là kỷ niệm.. Cám ơn bác đã chia sẻ cùng em!

Cám ơn GS. những cmt của GS lúc nào cũng giúp em thấy vui :yesnod:

8. SầuThiênThu

SầuThiênThu Dân Chơi Thứ Thiệt Verified
    97/113

mềnh rất thích mùa đông, nghe thơ mua đông thật tâm trạng, thanks chủ thớt

/** Ads bottom mobile**/