1. Nếu bạn dùng GMAIL,Yahoo,Hotmail.. để đăng ký , xin vui lòng kiểm tra mail kích hoạt trong mục Spam/Bulk của gmail
    https://mail.google.com/mail/u/0/#spam
    Xin cảm ơn

đôi dòng tâm sự của mình( chuyện thật 100%)

Thảo luận trong 'Tâm sự - Chia sẻ - Tư vấn tình cảm' bắt đầu bởi banhran, 6/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. banhran

banhran Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

• THẦN DƯỢC QUÝ ÔNG

CỨNG NHƯ TUỔI 20 - Ciatic 20 - Đánh thức bản lĩnh phái mạnh - Xung mãn tuổi 20, kéo dài thời gian quan hệ (lần 2, 3)?

23h46p
    ....kể từ khi chia tay em..ngày nào tôi cũng cố thức thật khuya..thức đến khi ko thể mở nổi mắt nữa thì mới đi ngủ..như vậy có lẽ tôi sẽ ngủ ngon hơn vì tôi sẽ ko kịp nghĩ gì
    hôm nay 3 tháng sau ngày chia tay em cảm nhận của tôi về cuộc sống này dường như vẫn chẳng có gì thay đổi,đau khổ,dằn vặt,tôi biết giờ này em cũng đang thức.em cũng đau lăm nhưng đây có lẽ là kết cục tất yêu của chúng tôi
    ....tôi quen em đúng cái ngày hà nội ngập chìm trong nước 2 năm về trc..hôm đó ngập sâu quá nên trường cho nghỉ học 1 tuần.tôi ra tàu về quê...
    EM:" anh ơi cho em hỏi kia có phải ghế số 7 ko"
    tôi:ừ đúng rùi đó em
    tôi vẫn nhớ như in câu đâu tiên em nói với tôi..cảm giác đầu tiên em rất trắng,trắng như bông hoa mận ở quê tôi vậy.em cao,tay đeo cái vòng bạc to,mặt xinh,lúc bình thường có vẻ hơi buồn nhưng mỗi lần em cười là dù tôi có giận thế nào,có tức thế nào cũng trở nên vui vẻ.
    sau 1 tuần nghỉ chúng tôi trở lại trường,2 đứa vẫn liên lạc với nhau..1 tuần sau em hẹn gặp tôi để trả lại tôi chiếc áo khoác tôi cho em mượn hôm đi tàu..và thật bất ngờ em tặng tôi chiếc khăn len.( bây h tôi vẫn còn giữ)..em nói đã thức khuya mất 1 tuần để đan nó cho tôi..lúc đó tôi thấy mình thật hạnh phúc..chúng tôi bắt đầu hẹn hò và sau 2 tháng em làm bạn gái tôi..tôi gọi em là vịt vì em rất thích bơi
    2 năm yêu nhau cũng như bao cặp đôi khác,cũng có những lúc giận dỗi,những lúc như thế thường là em chủ động làm lành với tôi,em biết tính tôi ương bướng,tính con 1 mà..
    em luôn hỏi tôi rằng ra trường anh có lấy em k..chắc hẳn các bác cũng bít câu trả lời của tôi ..trong khi yêu tôi cũng ko xác định gì với em cả
    ...2 năm yêu nhau qua thật nhanh,.em học trc tối 1 năm nên ra trường trc ,,em về quê và xin vào 1 cơ quan ở huyện,cách nhà 40km.chúng tôi vẫn thường xuyên liên lạc..rồi 1 ngày tôi nhận tin nhắn của em,em nói bố mẹ đã sắp xếp cho em lấy 1 người làm trên tỉnh.chức vụ cũng khá to...tôi thấy rất buồn và sau đó nói lời chia tay em.em ko chịu,ngày nào cũng nt,cũng gọi điện nhưng tôi ko nghe máy.tôi nghĩ đây cũng là dịp để chia tay em..nhưng từ khi xa em.tôi mới nhận ra em quan trọng với tôi ntn.tôi nhận ra rằng ngươi tôi yêu và muốn lấy làm vợ chính là em..
    trong đau khổ và tuyệt vọng em bị suy nhược thần kinh,phải nằm viên mất 1 tuần,(cái này sau này tôi mới biết)..
    về phần tôi.sau nhiều đêm suy nghĩ tôi đã quyết định phải làm 1 cái gì đó..chiều hôm đó tôi gợi điện đặt vé xe khách..âm thầm và lặng lẽ tôi tìm tới nhà em..(.từ hn về nhà em hơn 300KM.).
    ...3h30 sáng xe khách thả tôi xuống địa chỉ mà tôi báo trc..thực ra là cùng quê nhưng nhà em với nhà tôi cách nhau rất xa,tôi chưa lần nào xuống nhà em vì cái vùng này xa xôi hẻo lánh quá
    từ đường cái vào nhà em còn 7km..cái này tui cũng ko biết sau này em nói tôi mới rõ..lúc đó trời tháng 8 tối om..sương xuống lạnh toát.vì là miền núi mà.may quá có ông mở của nhà đi đái..hix..cũng may cho em vì gần đó có đúng 1 nhà dân,ở trên miền núi nếu ko phải trong thị trấn nhà dân cách nhau hàng cây số ấy.hỏi ông ấy thì ông ấy chi vào 1 cái đường liên thôn..bác nào ở vùng tây bắc thì biét dường liên thôn nó thế nào..vậy là 1 mình em khoác cái balo thẳng tiến..xung quanh ko 1 ánh đèn,trời tối như mực,cái duy nhất để soi đường là cái flash của điện thoại..vừa đi vừa dò đường.thỉnh thoảng lại dẫm phải vũng bùn.đôi giầy của em thì thôi rồi...toàn bùn là bùn
    ..vừa đi vừa gọi cho em nhưng ko ai bắt máy.chắc em đang ngủ.có số của bố em.lôi ra gọi luôn..thế là cả nhà em tỉnh dậy..tôi đi khoảng 1 tiếng chân mỏi rã rời,ngồi nghỉ bên 1 gốc cây rât to.tôi cũng chả biết đó là cây gì nữa,,đúng lúc đó em gọi lại..rồi em ra đón tôi..nhìn em khác nhiều quá,,đen hơn chút,gầy hơn nữa,chắc tại mấy hôm ốm.em chở tôi về nhà.tôi xin phép bm em ở lại chơi đến tối..hôm đó em đưa tôi đi trồng ngô,đi chăn trâu.những cái việc mà trc đây 1 thằng con trai như tôi chưa bao h phải làm..tôi và em đã ngồi nc rất lâu..tôi nói tôi muốn sau này chúng tôi đến với nhau,và tôi muốn em tin tưởng tôi trong bất kì hoàn cảnh nào.em nói em cung yêu tôi nhiều lắm nhưng em chưa quyết định..em cần time suy nghĩ.nhưng nhin thấy em vui vẻ khi gặp tôi,thấy em cười,tôi thấy nhẹ nhõm đi phần nào,

tôi xuống trường để tiếp tục viêc học của mình...1 tuần sau tôi nhận điện thoại của em.em nói trong tiếng nấc,em xin lỗi tôi vì tất cả,xin lỗi vì ko thể ở bên tôi,và vì bố mẹ em đã nhận lời người ta mất rồi, "em ko thể ko nghe theo nhất là khi đó lại là mẹ em..."...tôi như suy sụp hoàn toàn.tất cả những cố gắng của tôi.tất cả những việc tôi làm bỗng chốc trở nên vô nghĩa..tôi buồn bã,đau khổ,có những lúc tôi thấy hận em.căm thù em..nhưng rồi tình yêu tôi dành cho em đã ko cho tôi làm điều đó đc qua 1 ngày..tôi vẫn yêu em
    thỉnh thoảng em vẫn gọi cho tôi vì qua buồn,chỗ em làm thì xa thành phố.ít người..em bây giờ đã ăn hỏi và chuẩn bị đi lấy chồng...em nói tôi là người hiêu em nhất,tôi biết giờ này em cũng đau khổ và tuyệt vọng.nhưng tôi ko làm đc gì nưa rồi.
    .em nói ở bên chồng mà ko còn cảm giác,đó chỉ là trách nhiệm.em ko cảm nhận đc sự hạnh phúc như khi ở bên tôi,,,đọc những dòng tin nhắn mà lòng tôi đau như cắt
    ...riêng bản thân tôi..từ khi chia tay em tôi lao vào những mối tình mới để quên đi hình bóng ấy.nhưng tôi ko thể nào.nằm cạnh em rau mà tôi thấy mình như thằng vô dụng.chim tôi thậm chí còn chả buồn lên nữa..cho dù có lên khi tôi bắt đầu,trong đầu tôi lại hiện lên hình ảnh em.tôi thấy mình có lỗi với em....
    chúng tôi chia tay ko phải vì hết yêu,hay vì 1 người nào khác,điều đó tôi biết rõ,nhưng tôi phải làm sao để thoát ra khỏi hoàn cảnh này..mỗi khi em gọi điện tôi đều cố hết sức làm ra vẻ ko có gì để nói chuyện với em,tôi khuyên em hãy yêu chồng em thậy nhiều như ngày trc em yêu tôi..em bảo rằng em sẽ ko còn yêu ai như đã từng yêu tôi nữa.nhưng em sẽ cố gắng để làm 1 người vợ tốt..em cũng đâu biết rằng trong cái vỏ bọc mạnh mẽ lạnh lùng ấy trái tim tôi tan nát.hằng ngày hằng giờ tôi vẫn nghĩ về em...nhièu khi tôi ước mình mới chỉ quen em hôm qua..tôi sẽ cố gắng bù đắp và yêu thương em thật nhiều sẽ ko bao h giận và trách móc em nữa...sau từng ấy thời gian tôi hiểu ra rằng tôi mất em cũng chỉ vì tôi là 1 thằng sv nghèo

2. buoivnn

buoivnn Thiếu Gia Lầu Xanh Verified
    97/113

bác cũng con 1 học hành đàng hoàng sao không đặt vấn đề với bm nàng,em mà là bác thì mình phải thuyết phục em kia bằng dc,hp cả 1 đời đấy bác ạ,

3. chudu_thoidai

chudu_thoidai Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

tối nay người yêu cũng vừa nt qua đt cho tôi nói là:Bây h yêu nhau chỉ tình yêu không thôi thì ko đủ.Em cần những thứ khác nữa".........Tôi cũng là SV hiểu và thông cảm cho bạn.Những đêm thức khuya đến 2 3h sáng để rồi mệt mỏi chìm trong giấc ngủ sao giống nhau thế.:(

4. manchesterunited123456

manchesterunited123456 Biết Quay Tay Verified
    97/113

Buồn nhỉ, chẳng biết nói gì với ông bạn cả, thôi thì ôg cố gắng lên, con trai mạnh mẽ chứ :)

5. Súng bé

Súng bé Xem Sex Lần Đầu Verified
    31/57

Các bạn hãy đặt mình vào địa vị khi là người con gái xem.
    Lấy 1 tấm chồng để nương tựa cả đời ko phải đơn giản, đó là hạnh phúc là cái lẽ sống của người con gái sau này... cho nên con gái phải đắn đo suy nghĩ và lựa chọn đã là tất nhiên.
    Đó ko phải là thực dụng mà là phụ nữ vốn yếu đuối nên lúc nào cũng cần 1 chỗ dựa thật vững chắc...

Suy cho cùng, theo mình nghĩ bạn do còn là sinh viên. Chưa biết nghề nghiệp ra sao, mà bạn gái bạn đã ra trường có công ăn việc làm... mình nói thật- sự thật mất lòng bạn nhé. Bạn gái bạn ko phải vì Bố mẹ j đâu, mà cô ấy dựa vào thế nên nói vậy thôi. Chứ con gái nếu đã yêu thật lòng thì khổ nghèo đói thế nào cũng quyết theo ý mình lắm, người con gái cứ yêu là như mù con mắt vậy đó.
    Bạn gái bạn lựa chọn như vậy ko thể trách được bạn ơi, con gái mà. Chọn 1 anh có công việc ổn định lại có chức quyền thì quá đúng rồi. Tiếc cho bạn là lần về thăm nơi cô ấy sống ko nói chuyện rõ ràng với Bố mẹ cô ấy.
    1 cuộc nói chuyện thẳng thắn khi ko có cô ấy ở đó, nếu bạn là đàn ông chín chắn thì mọi chuyện đã khác rồi... tiếc cho bạn quá.

Bây giờ khi cô ấy sắp lấy chồng, đã ăn hỏi rồi. Có lẽ mọi chuyện đã muộn, với Bố mẹ cô ấy thì bạn ko còn cơ hội rồi. Thôi, hãy chấp nhận thương đau này như 1 bước ngoặt của cuộc đời bạn. Hãy vui lên và học cách chấp nhận khi ta ko thể thay đổi được. Khuyên bạn đừng nên liên lạc sau khi cô ấy lấy chồng, đó là hành động chứng tỏ bạn yêu cô ấy....

6. traigoi_sg007

traigoi_sg007 Xem Sex Lần Đầu Verified
    32/57

nếu 1 ng con gái như vậy thì quên đi là ok.hãy cứ nhẹ lòng

7. zeratul

zeratul Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Mình rất thông cảm với bạn.Trong thời buổi tiền bạc hiện nay,khó mà tìm được người con gái nào không đặt nặng tiền bạc cả(trừ gf của mình).Theo mình,hiện giờ đã quá trễ để làm lại bất cứ việc gì để thay đổi.Mình khuyên bạn nên từ bỏ cô ấy đi,để cho bạn và cô ấy có con đường đời riêng,khi mà 2 bạn đã không còn đi chung với nhau được nữa.Cũng đừng trách cô ấy,mà hãy nghĩ yêu là hi sinh cho người mình yêu có một cuộc sống tốt hơn,một cuộc sống mà mình không thể mang lại cho cô ấy.Và bạn cũng nên khuyên cô ấy rằng chết không giải quyết được gì cả,hãy sống tốt.
    Đồng cảm

8. Súng bé

Súng bé Xem Sex Lần Đầu Verified
    31/57

Hãy chấm dứt tất cả bạn ơi. Và đừng trách cô ấy, là phận con gái nên sự lựa chọn của cô ấy ko hề sai...
    Mỉm cười chấp nhận để giữ những kỉ niệm đẹp cho nhau.
    "Tình chỉ đẹp khi còn dang dở- đời mất vui khi vẹn câu thề"

Khuyên bạn lần nữa đừng nên liên lạc với cách nói mùi mẫn luyến tiếc như tình nhân. Lỡ sau chồng cô ấy đọc đc những điều đó thì liệu cô ấy có hạnh phúc đc ko? Nếu yêu cô ấy thì hãy đặt dấu chấm ở đây và hãy xoá hết tin nhắn kỉ niệm cả bạn và cô ấy.

9. zaqwerty

zaqwerty Biết Quay Tay Verified
    67/113

haizz... 2 năm trước cũng là lúc tình yêu mình bắt đầu :driving:
    thấy hoàn cảnh chủ thớt giống mình phết :D
    ctay ko phải vì hết yêu, ctay vì gia đình cũng đã "trót" đồng ý vs người khác.
    Nhưng nghĩ sâu xa hơn 1 tẹo thì chỉ là vì tình yêu chưa đủ lớn để vượt qua thử thách mà thôi.
    Giờ thỉnh thoảng người kia vẫn hay nt cho tớ kể về cuộc sống hiện tại buồn chán của cô ấy nhưng biết đâu được. Buồn chán nhưng bình lặng sẽ tốt cho người phụ nữ hơn là một cuộc sống bấp bênh tương lai ko ổn định.
    Cuộc sống gia đình là vậy, cứ đều đều thế thôi. Đến khi gặp phải sóng gió thì lại ước được buồn chán đấy (mình chưa lập GĐ nx thấy ai cũng kêu chán :sifone::sifone: )
    Thời gian sẽ làm mờ tất cả (rất ghét phải nói ra câu này nhưng nó thực sự... đúng :wink: )
    Con gái lấy người yêu mình hơn là người mình yêu -> vẫn đúng chán. Đâu phải cứ yêu là sẽ cưới đc. Mọi chuyện phức tạp hơn nhìu ^^
    Chúc chủ thớt sớm tìm đc niềm vui mới. Kỷ niệm hãy để nó là kỷ niệm ;)

10. không ai cả

không ai cả Dân Chơi Verified
    97/113

Nghe như tiểu thuyết :D :D :D
    Dù sao cũng thấy kết cục hơn buồn.
    Tâm hồn, có những cái thể xác không thể nào hiểu hết ^_^
    Chia buồn cùng chủ thớt. Cố lên, nhiều tiền lên mai sau gái theo cả đàn, gật 1 cái hoa hậu còn theo thì sẽ quên người ta thôi. Cố lên nhé

11. ngozdynk

ngozdynk Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Em cũng sắp giống như bác đây, sinh viên năm 1, bố già bộ đội sắp tới hưu, mẹ ở nhà chăn ruộng trong khi con ghệ chung lớp nhà nuôi tôm vs bất động sản (ko phải e nổ mà là e đang lo xa nên cũng sợ). Chắc em cũng sớm đi như bác thôi, yêu ko cũng chả đem lại hp, q.trọng cũng ko phải chỉ vật chất nhưng theo em thì vật chất tốt nó sẽ dễ nảy sinh cái tinh thần tốt! vậy bác cứ quên đi, xem như là bài học đầu đời, là bước ngoặc để bác trưởng thành hơn và cố gắng phấn đấu cho tương lai tốt đẹp hơn.
    Thân!

12. blackenny

blackenny Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Hoàn cảnh bác cũng y chang tui nhưng tui gọi người yêu tôi là vịtconxấuxí , Thôi cố gắng mà vượt qua nha bạn

13. laliem

laliem Mất Trinh Verified
    97/113

Đọc topic của bác xong em cảm thấy...đéo thê diễn tả nổi.
    Em thấy ức chế!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Bác đến thuyết phục gia đình em ý xem sao, dù j bác cũng là người có ăn học đàng hoàng.
    tình huồng này khá nhạy cảm. 1 bên nghĩa 1 bên tình.
    Theo em là hai đứa dẫn nhau bỏ trốn đi.

14. borung74

borung74 Mất Trinh Verified
    97/113

Tình yêu là 1 nhẽ, gặp nhau có thể mến nhau ngay và yêu luôn không cần tính toán, nghĩ suy vì yêu là sự rung động của con tim. Còn hôm nhân là một chuyện khác, nó hệ trọng vi nó quyết định và đi suốt theo mình cả cuộc đời còn lại. Vì thế cần phải có suy nghĩ chính chắn và sáng suốt. Quyết định của em ấy bác tuy buồn nhưng phải tôn trọng. Và phải chấp nhận, rồi đến lượt bác cũng thế thôi.

15. vigour_le

vigour_le Dậy Thì Verified
    62/113

Câu chuyện của chủ thớt có vẻ cũng trùng hợp với câu chuyện của khá nhiều người, đây gần gần như mối tình chị em, vì người con gái học và ra trường trước,có công ăn việc làm trước, nếu không có ý chí vững vàng để vượt qua thử thách (lại còn áp lực về mặt gia đình nữa) thì rất khó nên duyên vợ chồng, điều này nên xác định khi yêu nhau. Nếu quá khó khăn thì hãy để người con gái ra đi tìm hạnh phúc mới, hãy giữ những kỷ niệm đẹp cho nhau. Trước đây thời sinh viên tôi cũng từng có 1 mối tình như thế, tuy ngắn ngủi nhưng khá nhiều kỷ niệm, lúc yêu chúng tôi đã xác định được những điều nói trên rồi, nên khi cô ấy ra trường về quê làm việc cũng là lúc chúng tôi nói lời chia tay.Chúng tôi đã gọi điện để nói những lời cuối cùng và khóc, khóc vì những kỷ niệm chúng tôi đã có với nhau, khóc để chúc nhau sống tốt và tìm được 1 nửa thực sự phù hợp với mình.Sau đêm đó tôi đã nhẹ đi rất nhiều, từ đó đến nay đôi khi tôi có nghĩ về những kỷ niệm đó những lúc tôi cô đơn, để rồi tôi lại có thể vui khi biết người đó đang bình yên và sống tốt. Hãy vui lên và sống tốt chủ thớt ah, không phải chỉ có chủ thớt như thế, có rất nhiều người đồng cảnh ngộ, họ vẫn sống và đang cố gắng phấn đấu,1 ngày nào đó sẽ gặp được 1 người đích thực là của mình thôi, Vấn đề là thời gian.

16. moonriver285

moonriver285 Xem Sex Lần Đầu Verified
    31/57

về tận nhà nó đéo đặt vấn đề hẳn hoi thì gia đình họ coi bạn là thằng trẻ con, sao dám trao con gái mình cho bạn đc, tớ thấy bạn yêu rất nhiệt nhg hành động thì ko quyết liệt lắm, đã chấp nhận nhìn ngy đi lấy chồng thì cg chấp nhận quên đi mà tìm em khác

17. ngocvuong15

ngocvuong15 Biết Quay Tay Verified
    67/113

rất đúng

yêu cũng có nghĩa là buông tay đúng lúc bạn ơi
    bây h cuộc sống nó như vậy , biết bao nhiêu thứ cần phải dùng đến tiền bạc , bạn còn trẻ cố gắng sôngs tốt , kiếm tiền đi rồi bạn sẽ tìm đc ng 100% là của bạn thôi

18. nightmarehl

nightmarehl Xem Sex Lần Đầu Verified
    31/57

vote cho comment này :hurray: . chủ thớt ko quyết đoán mà lại đang ở thế yếu nên thất bại là 90% :nonod:

19. 246357

246357 Biết Quay Tay Verified
    96/113

Đọc tâm sự của bác, quả thật e thấy bác là con người đấy tình cảm. E đã như bác rồi. Tính e có thể là lúc chơi bời, check choác nhưng đã yêu thật lòng thì luôn muốn người mình yêu đc hạnh phúc, dù rằng mình chấp nhận đau khổ.
    Bao nhiêu năm rồi cuộc tình nào e cũng là người luôn vì cô gái mình yêu cả.
    Nhưnng cuộc đời vẫn phải có cái vật chất. Giờ e vẫn tay trắng nhưng e ko tin là tương lai mình sẽ vẫn tay trắng cả!
    Bác vui lên nhé!

20. cuunet_xxx

cuunet_xxx Em thích bị thông đít
    61/113

Giống em ,em cũng là con 1 ,cũng tính ương bướng và khi ct thì em giống hệt bác

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.