1. Nếu bạn dùng GMAIL,Yahoo,Hotmail.. để đăng ký , xin vui lòng kiểm tra mail kích hoạt trong mục Spam/Bulk của gmail
    https://mail.google.com/mail/u/0/#spam
    Xin cảm ơn

Giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm viết truyện.

Thảo luận trong 'Truyện sex - truyện người lớn - truyện xxx' bắt đầu bởi slaydark, 27/6/17.

KHẢO SÁT BOX TRUYỆN LẦN 1: BẠN THÍCH THỂ LOẠI TRUYỆN SEX NÀO NHẤT?

1. Loạn luân (mẹ con, bố con, anh chị em, bố chồng con dâu...)

2. Công sở (đồng nghiệp, sếp và thư ký...)

3. Học đường (bạn học, sinh viên, cô trò...)

4. Ngoại tình, đổi vợ

5. Tình cảm lãng mạn, nhật ký

6. Sắc hiệp, dâm hiệp

7. Bạo dâm, hiếp dâm

8. Sex người - thú

Multiple votes are allowed.
Results are only viewable after voting.
  1. kiehry

kiehry Dân Chơi Thứ Thiệt Verified
    117/226

Chào các tác giả truyện sex

Em thích đọc truyện loạn luân mẹ con, nhưng có điều lạ là xưa nay chưa có truyện nào kiểu hai mẹ con yêu nhau rồi có con với nhau. Cho em hỏi những tác giả viết truyện ll là tại sao lại không viết truyện kiểu như vậy? Em cũng có đọc cả truyện sex nước ngoài nhưng cũng không tìm thấy luôn!

Em nghĩ tác giả cũng còn là độc giả nữa, mà tâm lý các độc giả thì nhiều người thích truyện như vậy lắm. Rất mong được giải đáp thắc mắc này của em.

2. Leysek

Leysek Đại Gia Lầu Xanh The VIP
    437/451

Trước cũng có đọc 1 truyện ll mẹ con cũng thấy hay nhưng lâu quá rồi nên ko nhớ tiêu đề và đọc ở page nào nữa. Chỉ nhớ người mẹ tên là Hạnh, con trai tên Dũng. Hai mẹ con loạn luân rồi sinh dc hai đứa con một trai và 1 gái. Phần 1 hay bao nhiêu thì sang phần 2 tác giả cho ll bừa bãi quá nên làm giảm giá trị của cốt truyện. Phần 2 tg cho ll xoay tua cả nhà, thậm chí cho cả bố và con trai phang nhau trong rừng :D đọc đến đoạn đó thì mình out ngay và ko đọc tiếp.

3. kiehry

117/226

Ôi, thần tượng của em đây rồi! :D

Khi đọc truyện đầu tay ''Quả báo" của bác, em có vô bình luận rằng đây là truyện ll mẹ con hay nhất từ xưa đến nay. Quả nhiên sau đó truyện đã được đưa vào danh sách những truyện hot. Tuy nhiên khi các đồng dâm nhắc đến những 'siêu phẩm loạn luân' thì hay nhắc đến những truyện như 'Chuyện nhà bà Mai', 'Giấc mơ có thật', 'Nghịch tử', v.v...Không biết bác có đọc những truyện đó hay không, nếu có thì hẳn cũng thấy được chúng đều có một điểm chung mà truyện bác còn thiếu. Truyện mà bác nói ở trên, có lẽ là truyện 'Cuộc tình ngang trái', đến phần sinh con chắc là do độc giả nào đó viết thêm chứ trong truyện gốc không có. Nhưng truyện đó thì xem được thôi chứ không hay.

Giờ em nói đến đặc điểm mà hầu hết độc giả thích truyện loạn luân đều mong muốn có ở trong truyện: mặc cảm loạn luân. Chắc bác cũng biết, thằng đàn ông nào (và cả phụ nữ) lúc dậy thì cũng có mặc cảm này, mà ông tổ ngành phân tâm học là Freud có nói đến, gọi là mặc cảm Ơ đíp (Oedipus complex). Tất nhiên khi lớn lên thì hết, nhưng vẫn không phai mờ trong ký ức, và đó là lý do tại sao nhiều người thích đọc truyện loạn luân.

Có lẽ bác sống ở bên phương Tây nên có suy nghĩ thoáng hơn, chứ em thấy phần lớn độc giả không thích kiểu truyện ntr, có lẽ dân Việt Nam mình có tính chiếm hữu cao. Nhưng truyện của bác quá hay, văn phong của bác khó có ai sánh bằng. Truyện của bác viết cứ như là kể ra một câu chuyện có thật, chẳng hạn phong cách viết khẩu dâm của bác đủ gây kích thích mà không quá lố giả tạo như nhiều truyện khác.

Em xin đại diện cho các độc giả, CẦU XIN bác Leysek hãy viết một truyện loạn luân về mẹ con như sau:

_ Truyện viết theo ngôi thứ nhất, với cái ‘tôi’ là thằng con, vì như vậy thì độc giả sẽ nhập tâm mình là nhân vật trong truyện.

_ Bà mẹ là tuýp người phụ nữ Việt Nam điển hình: thụ động trong tình dục, e thẹn ngại ngùng, thùy mị dịu dàng…

Những truyện mà các đồng dâm thích đều có những khiếm khuyết. ‘Chuyện nhà bà Mai’ thì quá dài, lan man hầm bà lằng, không tập trung vào quan hệ mẹ con, hai người không có tình yêu mà chỉ có tình dục. ‘Giấc mơ có thật’ thì thằng con chỉ biết hưởng thụ, xem bà mẹ như sextoy. ‘Nghịch tử’ thì bà mẹ dằn vặt lương tâm quá lố, từ đầu đến cuối truyện nên không thực tế. Em chỉ liệt kê 3 truyện thôi, và tất cả các truyện đều không có cảnh người mẹ bị đứa con làm cho mang thai, chịch luôn lúc mang thai, rồi sau này sinh con vừa chịch vừa bú sữa mẹ. Đó là những cảnh mà nhiều người rất thích. Đối với em, để xứng đáng là một siêu phẩm loạn luân về mẹ con, thì truyện đó phải làm lay động trái tim mình, khiến độc giả nhớ mãi đến nó chứ không chỉ là dạng ‘mì ăn liền’ là chỉ đọc cho nứng rồi quay tay :D

Để có một truyện hay để đời thì cần phải có một tác giả tài năng như Leysek, viết truyện đúng với sở thích của độc giả. Em xin mạo muội gợi ý một cốt truyện như sau:

_ Phần đầu tiên là tạo ra hoàn cảnh dẫn đến quan hệ loạn luân. Bác thích viết sao thì viết, chẳng hạn bà mẹ say xỉn thằng con hứng lên đè ra hiếp. Hoặc bà mẹ buồn nên thằng con dẫn mẹ đi chơi giả làm bồ bịch, hôn nhau làm thằng con bị kích thích, sau về nhà ngủ thằng con lén chịch mẹ nó. Hoặc thằng con bắt gặp mẹ nó ngoại tình, sau đó tống tình mẹ nó…Điểm quan trọng ở phần này là bà mẹ phải bị ép buộc và chống cự nhưng đành bất lực trước đứa con đang hứng tình.

_ Sau đó hai người bị dằn vặt lương tâm. Nhưng do bà mẹ bị thiếu thốn tình dục, thằng con thì ở tuổi ‘ngựa non háu đá’, vậy là dục vọng nổi lên lấn áp lý trí nên ép bà mẹ. Ở cảnh sex lần hai này thì bà mẹ vẫn miễn cưỡng quan hệ nhé, nhưng không còn là cưỡng hiếp đơn thuần vì tâm lý của bà mẹ kiểu ‘đã lỡ một lần rồi, thương con đành chìu con’ vả lại cũng bị kích thích quá…

_ Giờ đến phần quan trọng nhất trong truyện: tình yêu. Phần này làm cho truyện trở thành có một không hai, vì xưa nay từ truyện ta đến truyện tây đều chỉ thuần về tình dục chứ không có tình yêu. Bác muốn sáng tác kiểu gì cũng được, miễn là tạo ra tình huống làm cho hai mẹ con cảm thấy yêu nhau như đôi tình nhân thực thụ, không thể sống thiếu nhau. Có thể là cảnh tạo nên tâm lý đàn ông ‘anh hùng cứu mỹ nhân’ cho thằng con. Hoặc làm cho bà mẹ bị bệnh thập tử nhất sinh, nghĩ là không qua khỏi, trăng trối với thằng con rồi kết thúc chương ở ngay đó, tạo cho độc giả cảm giác là hết truyện, gây cảm xúc mạnh cho họ. Hoặc theo cảnh mà em xem trên phim, thằng con thất tình về nhà gặp bà mẹ bơ vơ một mình đang chờ đợi nó, hai người đến giờ phút này mới nhận ra là không thể sống thiếu nhau.

_ Phần cuối là hai mẹ con yêu nhau, người mẹ bị sự cố mang thai nên mặc cảm tội lỗi lần thứ hai. Thằng con kiên quyết đòi giữ lại cái thai, sau cùng bà mẹ đành chìu theo ý con. Tiếp theo là tả cảnh thằng con chịch bà mẹ mang bầu. Sau cùng thêm cảnh bà mẹ sinh con, thằng con vừa chịch vừa bú sữa mẹ. Như vậy bà mẹ vừa làm mẹ vừa là người tình vừa là vợ của đứa con :D

Nếu có một truyện như vậy em bảo đảm sẽ là một tuyệt phẩm loạn luân, vì nó hội tụ đầy đủ cái hay của những truyện như: ‘Quả báo’ (nhìn lén, quan hệ lén lút, khẩu dâm) ‘Nghịch tử’ và ‘Giấc mơ có thật’ (cưỡng hiếp, miễn cưỡng, mặc cảm loạn luân) Quan trọng nhất là truyện có hướng đến tình cảm ở phần sau, tác động đến trái tim của độc giả. Tất nhiên đoạn này không dài dòng như truyện tình cảm, chỉ là pha chút đỉnh vô truyện cho có hương vị thôi.

Rất mong mỏi bác Leysek viết truyện kiểu giống như vậy, làm ơn đi bác!!!

OnlySexxx and Leysek like this.
  4. Leysek

Leysek Đại Gia Lầu Xanh The VIP
    437/451

Bác nói vậy làm tôi khó xử quá. Để viết dc 1 cuốn truyện hay, yếu tố cần đầu tiên phải có đó là kiên trì theo đuổi một thời gian rất dài, ít nhất phải từ 2-3 tháng trở lên. Mà cái này giờ mình ko có. Nếu mọi người thích,
    thứ 7 hoặc chủ nhật mình up lên 2 cháp trước để mọi người đánh giá. Nhưng mình viết dc đến đâu thì viết thôi, không hứa là sẽ đi đến đoạn kết nhé. ( Nói trước là còn hay hơn cả quả báo và 1 số truyện khác :D)

chuotchit, OnlySexxx and ivisible man like this.
  5. kiehry

117/226

:D Thật hả bác?! Ôi, em mừng quá :D Cảm ơn bác nhiều lắm, ngàn lần cảm ơn bác. Thay mặt các độc giả, xin chúc bác dồi dào sức khỏe để cho ra đời một siêu phẩm loạn luân. Hmm, em tin rằng đọc truyện này xong thì mọi người sẽ quên hết những siêu phẩm khác, vì nó hội đủ các tinh hoa của võ thuật rồi, lên tới đỉnh núi rồi :D

Bác cứ thong thả mà sáng tác, đừng nói là vài tháng mà vài năm cũng được. Truyện 'Colleen' mà em đang dịch thì tuy có 3 chương mà tác giả đã bỏ ra 3 năm mới viết xong, và nó đã đứng ở top truyện loạn luân của literotica. Còn ở nước ta thì những siêu phẩm loạn luân có truyện nào hoàn thành đâu. 'Nghịch tử' đã trải qua 5 năm rồi vẫn dang dở, nhưng độc giả vẫn cứ hóng, chứng tỏ họ yêu mến nó như thế nào. 'Giấc mơ có thật' thì đến lúc bà mẹ mang thai thì tác giả bỏ ngang...Nói vậy thôi chứ em mong chờ nó hoàn thành sớm, khoảng 6 tháng thì quá tuyệt :D

Nhân đây cảm ơn bác slaydark đã tạo ra nơi để những độc giả có thể gửi gắm những mong muốn của mình đến các tác giả. Cảm ơn Vịt Con đã mở mắt cho mọi người thấy được cách viết truyện chuyên nghiệp nó ra sao. Hi hi, dù tôi chỉ là độc giả mà vẫn hình dung rằng nếu mình viết truyện cũng làm như vậy, tức là tạo cốt truyện tổng thể để sau đó lập ra dàn ý cho từng chương, cuối cùng là viết. Tuy không học gì nhưng cũng theo bản năng mách bảo như vậy, hy vọng Leysek sẽ làm thế.

Do tôi chỉ đọc truyện loạn luân chứ ít đọc những truyện khác, nhưng tin chắc nước ta có nhiều tác giả truyện sex rất tài năng chứ không chỉ là Leysek thôi đâu. Slaydark với truyện '12 nữ thần' đang làm mưa làm gió hiện nay, meode với 'Hay không bằng hên' cho thấy tác giả là bậc thầy trong cách lột tả sự thèm khát tình dục và mô tả hương vị của tình dục (hương vị theo nghĩa đen) Khi Leysek mô tả 'mằn mặn tanh tanh' trong truyện 'Quả báo', tôi nhớ ngay đến tác giả meode, cứ chân thật như vậy lại gây kích thích nhất, chứ cứ kiểu 'mùi vị ngọt ngào thơm ngát' thì bình thường lắm.

Giờ em đang hồi hộp đây, không biết truyện sẽ thế nào. Ước gì bác Leysek lập ra thêm một nhóm vài người cùng ý tưởng để đóng góp cho truyện thì hay biết mấy, làm sẵn dàn ý cho từng chương luôn, để cho truyện được mạch lạc và logic. Và để cho truyện hay hơn, có thể tạo tình tiết nào đó gây cảm giác bất ngờ. Chẳng hạn, kẻ ngoại tình với bà mẹ hóa ra là ba ruột của đứa con, như vậy sẽ tạo được bất ngờ thú vị lại hợp với tính cách chung thủy của bà mẹ. Cũng có thể truyện không có cảnh bà mẹ ngoại tình, nếu vậy có thể Leysek phải tạo thêm nhân vật phụ hay gì đó. Nhưng chắc là sẽ có cảnh nhìn lén, vì truyện nào của bác cũng có cả :D

Vui mừng quá nên em huyên thuyên hơi nhiều, giờ phải về thớt riêng để thông báo cho các đồng dâm biết là sắp có một siêu phẩm loạn luân, và đừng nhắc đến 'Nghịch tử' hay 'Giấc mơ có thật' hay gì gì nữa.

Một lần nữa cảm ơn Leysek!!!

OnlySexxx thích bài này.
  6. ivisible man

ivisible man Dân Chơi Verified
    37/57

- Mình thì quan trong nhất là không có NTR thôi, nói thật nhiều truyện thì đặt tình huống hay, miêu tả tốt nhưng đến đoạn NTR là tụt hết cảm xúc luôn, ức chế chỉ muốn đập máy tính/điện thoại luôn. Mình chắc tính chiếm hữu cao nên không nuốt được những quả đắng như vậy; "Quả báo" thì đoạn cho mẹ với thằng Tây kia phang nhau, "Hay không bằng hên" thì tạo tình huống để thằng bé kia phang rồi đứng xem lén trong khi mình có thể làm công việc đó; "Nhật kí loạn luân" thì bà dì kia phang bao nhiêu người trong lúc vẫn đang quan hệ với thằng cháu; ... Lúc đọc đến những đoạn này là mình phải dừng đọc mấy ngày để trôi đi cảm giác ức chế đó, sau đó vì muốn xem cái kết thúc nó như thế nào mới quay lại đọc tiếp và lúc đó thì chỉ còn là đọc qua loa để xem cốt truyện chính chứ không còn gọi là thưởng thức truyện nữa.

- Mình không tin là có cái gọi là tình yêu khi mà để người khác làm tình thay mình để làm người đó sướng. Nếu chỉ là cương lâu hơn, to hơn thì dùng mịa cái sextoy đi. Khi làm tình thì sẽ có sự giao tiếp qua hành động nên ngoài trao đổi chất lỏng với nhau thì sẽ có tình cảm với nhau. Vì vậy khi mà người phụ nữ chấp nhận quan hệ với người khác thì coi như đã không còn tình yêu nữa rồi.

- Con người thì có thể cảm nắng (không thể tránh khỏi trong suốt cuộc đời) nhưng đấy chỉ là xúc cảm tạm thời nên không trách được nhưng việc quan hệ lại là 1 việc khác. Phương tây thì tình dục thoáng hơn và thoáng hơn ở đây là có thể quan hệ với bất cứ ai mình thấy thích. Nhưng khi đã trong 1 mối quan hệ nghiêm túc (yêu, kết hôn) thì họ không còn quan hệ bừa bãi như thế nữa. Vì vậy đầu tiên họ chỉ nói "thích" (like), sau khi tìm hiểu (có quan hệ) thì đến lúc nghiêm túc mới nói lời yêu nhau (love). Còn ở Việt Nam thì lợi dụng từ yêu để quan hệ làm cho từ "yêu" bị bẩn đi rất nhiều.

- Mong chờ tác phẩm mới mà bác Kiehry yêu cầu.

7. kiehry

117/226

Em cũng không thích truyện có NTR, nhưng cũng không khắt khe như bác invisible man :D Chỉ cần sau giai đoạn hai mẹ con yêu nhau thì không còn cảnh này, hoặc chuyển nó sang một nhân vật phụ là xong. Vì em thích có những cảnh nhìn lén, chịch nhau nơi công cộng...

Quan trọng nhất là truyện phải xây dựng một bà mẹ có tính cách gia giáo, nghiêm túc, e thẹn, mặc cảm...giống như bà mẹ trong truyện 'Nghịch tử' là điểm then chốt nhất, những thứ còn lại là thứ yếu hết. Vì như vậy độc giả có cảm giác truyện rất chân thật. Chứ hầu hết các truyện đều theo kiểu thằng con chinh phục mẹ nó giống như một người phụ nữ bình thường nào đó, thì không ra cái chất loạn luân. Vì loạn luân là cái gì đó rất hiếm nên cảnh tượng mọi người hình dung là phải rất khó khăn khi thằng con chinh phục bà mẹ, mặc cho thực tế có ra sao.

8. Phu_thuy_bong_dem

Phu_thuy_bong_dem Còn Bú Sữa Mẹ
    0/57

Bản thân là ng đọc, chỉ mong các bác thớt TG ra full truyện đi mờ, ng đọc cũng bỏ công sức tgian ra đọc mà đang nửa chừng thì the end.

9. chuotchit

chuotchit I Am who I Am, your approval isn't needed! The VIP
    357/451

Thánh truyện @Vịt Con. ở đâu ra a bắt tay cái, người đâu mà chu đáo, tỉ mỉ lại còn biết nhiều thế nhỉ. Xuất sắc.

10. Kẻ Bất Tử

Kẻ Bất Tử Đại Gia Lầu Xanh Verified
    137/226

Bản thân là tác giả chỉ mong người đọc nhiều lên chút, vào đọc đừng có im im là đượ[email protected][email protected]

11. SC0R99

SC0R99 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    1/57

Mình toàn đọc chùa hehe :D Công nhận muốn viết đc 1 tác phẩm hoàn chỉnh cực khổ thật

12. slaydark

slaydark Đại Gia Lầu Xanh The VIP
    817/902

Mình muốn biết xu hướng đọc truyện sex của thành viên thiendia.com nên đã mở đợt bình chọn thể loại truyện được yêu thích nhất, mời các bạn tham gia bình chọn thể loại yêu thích để các tác giả có thể tham khảo định hướng cho nội dung truyện muốn viết nhé. (Sẽ có những đợt bình chọn khác đi sâu hơn vào từng thể loại)

Xin cảm ơn ạ.

Kẻ Bất Tử thích bài này.
  13. Kẻ Bất Tử

137/226

[email protected][email protected] bổn thần thích điều nà[email protected][email protected]

14. Vô danh90

Vô danh90 Còn Bú Sữa Mẹ
    0/57

Mình dg mun viet truyẹn mà ko biet phai bat đau tu đâu xin ae chi giáo

15. Dark god

Dark god Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    1/57

Đầu tiên là cảm ơn chị @Vịt Con. đã chia sẽ kinh nghiệm của mình một cách hệ thống cho mọi người. Em rất mong chờ phần 4 trong chuỗi bài của chị. Một lần nữa cảm ơn chị đã cho em biết mình cần phải làm gì.

Vịt Con. thích bài này.
  16. ๖ۣۜLan ๖ۣۜAnh

๖ۣۜLan ๖ۣۜAnh ❋๖ۣ♥VịtCòi♥๖ۣۜ❋ The VIP
    697/902

• Còn một phần nữa nhưng công việc bận quá, cứ bị gọi ra trường quay suốt chưa viết được em ạ, chị sẽ cố gắng hoàn thiện nó sớm nhất có thể

Dark god thích bài này.
  17. Dark god

1/57

Chị @Vịt Con. ơi cho em hỏi cái nhẹ.
    Ý tưởng của em là :
    Một anh sinh viên bị kéo đi xuyên không đến một dị giới. Tại đây anh nhập vào xác một tên phế vật. Nhờ kì ngộ mới có thể tu luyện được. Tại thế giới này anh ta luôn gặp phải sự uy hiếp tới tính mạng của mình, người thân và sự ganh đua với kẻ khác bắt buộc anh ta phải mạnh lên. Sau một thời gian anh ta đã đứng đầu trong dị giới. Rồi ngoại giới đến anh thức tinh sức mạnh thành trùm. Rồi đánh bại ngoại giới xong end.
    Vậy đã được chưa hay cần phải chi tiết hơn nữa.

Vịt Con. thích bài này.
  18. ๖ۣۜLan ๖ۣۜAnh

๖ۣۜLan ๖ۣۜAnh ❋๖ۣ♥VịtCòi♥๖ۣۜ❋ The VIP
    697/902

• Cái vấn đề đặt ra đó mới ở giai đoạn ý tưởng, nó khá sơ sài em ạ , khi viết xuyên không nó khá đồ sộ về hệ thống nhân vật và tình tiết truyện. Khi em đọc thấy người ta viết ra thật dễ, nhưng kỳ thực bắt tay vào viết em sẽ thấy khó, kể cả em dựa vào truyện của họ đi nữa, từ xây dựng thoại hay tình huống, nhưng để mang phong cách riêng em, và không bị độc giả bắt bài vì tội đạo truyện.Em phải xào nấu nó lại dẫn đến loạn mạch truyện, ở đây thể loại xào nấu rât nhiều. Và bí hoặc loạn mạch truyện là đương nhiên, bởi vậy chị có lời khuyên nếu em muốn viết truyện là của chính em, em phải đi xây dựng từng nhân vật đã , từ tính cách , đến diễn biến cuộc đời , nên nhớ nhân vật phụ cũng có cuộc đời và tính cách riêng, dù họ tương tác với nhân vật chính không nhiều. Dục tốc bất đạt em nên kiên nhẫn, một bát phở có vài sợi phở cũng gọi là phở, bát phở ngon đủ vị cũng là bát phở thôi. Nhưng khác nhau về chất lượng, nên nghĩ kỹ rồi viết, chứ đừng đạo truyện ,chỉ đổi tên một số thứ , rồi bệ nguyên xi vào truyện như một số bạn đã làm. Ở đời trừ khi mình không làm , thì mới không ai biết thôi em. Độc giả thông thái lắm đừng coi thường họ, nếu một ngày có người phát hiện ra ê mặt lắm, nên làm gì thì làm đừng vô tình để cái ngu dốt của mình hiện ra trang viết. Chị rất mong có những cây bút Việt tài năng thực sự, em cần tư vấn gì thì inbox hoặc trao đổi ở đây chị biết gì sẽ giúp. Chúc em thành công với hoài bão của mình

19. Dark god

1/57

Em cảm ơn ạ. Truyện này 100% em suy nghĩ ạ. Tuy có mượn mấy cái tên gọi chung chung như linh thú, linh thạch,... Bởi em thấy nó phổ biến và không muốn làm rối người đọc.

Vịt Con. thích bài này.
  20. Kẻ Bất Tử

137/226

Mấy cái xuyên không, tiên sắc hiệp đọc chả thấy hứng thú gì.

Dâm Đãng Nữ Nhân thích bài này.
Đang tải...