1. Nếu bạn dùng GMAIL,Yahoo,Hotmail.. để đăng ký , xin vui lòng kiểm tra mail kích hoạt trong mục Spam/Bulk của gmail
    https://mail.google.com/mail/u/0/#spam
    Xin cảm ơn

hãy giúp em tìm ra con đường

Thảo luận trong 'Tâm sự - Chia sẻ - Tư vấn tình cảm' bắt đầu bởi PeKaChu, 1/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. PeKaChu

PeKaChu Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    31/57

Đây là 1 câu chuyện thật của em mong các bác cho em vài lời khuyên chân thành và xin đừng mĩa mai em.
    Em năm nay 24t.Ngày trước em wen cô ấy là 1 cô gái bán quán bar.Cô ấy xinh đẹp lại hết mực yêu em hi sinh tất cả cho em.Ngay cả việc em cờ bạc thiếu nợ cô ấy cũng đứng ra trả cho em.Lúc em wen cô ấy chỉ mới 17t giờ thì cũng 20t rồi.Chúng em đã sống chung với nhau hơn 2 năm nay và hiền giờ vẫn đang sống chung với nhau như vợ chồng.
    3 tháng trước em có quen được 1 cô bé.1 cô bé tuổi mới lớn em năm nay cũng được 16t.Em rất xinh,ngây thơ và hồn nhiên trông như 1 thiên thần vậy.Em cũng thổ lộ là rất thích tui nhưng tui cũng biết là tui và em ko thể nào vì tui ko muốn làm khổ 1 người như em.Dần dần tình yêu em dành cho tui càng lúc càng nhiều và tui cũng ko cưỡng lại được và thế là tui cũng đã yêu em yêu em rất nhiều.Bây giờ tui đã nhận ra người tui yêu là em nhưng tui phải làm sao đây vì trong lòng tui vẩn còn 1 người ngày đêm đầu ấp tay gối.Người mà tui ko thể phụ bạc được.Tui có thể phụ tất cả mọi người nhưng ko thể phụ bạc cô ấy được.Các bác có biết hằng ngày cô ấy đi làm bao nhiêu tiền đều đem về đưa hết cho tui.Tiền tui muốn sài sao cũng được muốn mua gì cũng được.Tui biết tui là 1 thằng tòi tui chẵng đáng là 1 thằng đàn ông nhưng tui biết làm sao được khi trong lòng tui lúc nào cũng luôn nghĩ về 1 cô bé mới lớn.Tui biết tui ko thể nào phụ bạc người đang sống chung với tui nhưng tui lại luôn nghĩ về người khác.Người xưa có câu cây kim ở trong bọc thì cũng có ngày lòi ra và thực sự tui rất sợ sẽ có ngày đó.Giờ tui phải làm sao?

2. KetThuc

KetThuc Chơi gái lần đầu Verified
    96/113

Lời khuyên chân thật::: Hãy chia tay với cả 2 cô gái.:eek6:
    Nếu ko:::Tiếp tục bám váy cô thứ 1, chia tay cô thứ 2...
    Cái này là ích kỷ chứ yêu gì?????????

3. PeKaChu

31/57

xin lỗi bác chã phải em ham hố chuyện tiền bạc chẵng qua em ko muốn phụ 1 người như thế.Các bác có hiểu ko vậy hay chỉ thích chữi bới người khác.

4. Hell or Paradise

Hell or Paradise Đại Gia Lầu Xanh Verified
    117/226

Đọc xong cũng chán luôn,chẳng còn gì để nói về bạn.
    Chia buồn với cô gái nào đã lỡ yêu bạn.

5. mưa.

mưa. Xem Sex Lần Đầu Verified
    31/57

:)) tiếc cái két sắt và loz chùa hả bác
    bác viết ra thế này và cô gái bán bar tin và hy sinh cho bác vậy chắc bác k phải thằng khốn
    *suy nghĩ nhé,thà phụ cô ấy 1 lần còn hơn lừa dối cô ấy rồi mai sau vẫn sẽ phụ cô ấy thôi*
    còn em 16t,tha cho nó đi =)) mong bác mở lượng khoan hồng,bác thích ai thì ngta k sướng đâu,toàn mang khổ thôi
    suy nghĩ nhé

6. Lord_of_Sex

Lord_of_Sex Ngoan Nhất Thiên Địa ™ The VIP
    117/226

Bác đang phụ người ta rồi đấy :)
    Tất cả mọi người đều thấy vậy chứ không phải mình tôi đâu :)
    Đây là diễn đàn sex nhưng mọi người vẫn còn biết thế nào là đúng và sai!
    Vẫn còn chưa quá muộn đâu.

7. khukhukhokho

khukhukhokho Mất Trinh Verified
    97/113

Đúng thề rồi còn j , nếu k muốn fu bạc em ở quán bar thì đừng quen em 16 làm j , tuy biết là nó đang yêu mình thật và ngày càng nhiều , tuy nhiên ở đây bạn cũng có ý là bắt cá 2 tay rồi , lúc đầu bạn cứ nói thẳng là bạn có người yêu rồi thì ẻm có như z với bạn đầu . Thật là H...:spam:

8. khukhukhokho

khukhukhokho Mất Trinh Verified
    97/113

Chẳng phải bạn đã chọn con đường mình đi rồi hay sao ???

9. BÃO1

BÃO1 Dân Chơi Thứ Thiệt Verified
    97/113

Không ham hố tiền bạc thì bỏ con người yêu cũ đi. Bỏ thử coi có chịu nổi nhiệt không?
    Ghét nhất cái loại này.

10. dattovn

dattovn Dậy Thì Verified
    62/113

Bác cứ thử chia tay em quán bar đi.Khi không còn tiền nữa thì mới biết là tinh yêu với em 16
    có bền vững hay không nhé.

Đời tui sướng khổ j cũng không để liên luỵ đến đàn bà, nói chi bác lấy tiền ng ta xài mà còn bày đặt mèo mỡ trăng hoa.

11. vigour_le

vigour_le Dậy Thì Verified
    62/113

Theo tôi câu chuyện này khó có thể xảy ra như chủ bài viết, nếu với cách sinh hoạt của chủ bài, đang sinh sống với cô bạn gái thứ 1 như vợ chồng (chưa kết hôn),lại chơi bời, được cô gái thứ 2 yêu !!,(cô gái này ít tuổi,đang tuổi học hành lại đi yêu đương người như chủ bài chắc cũng không phải hạng vừa). Gs có thật thì tôi khuyên chủ bài nên xem lại mình, nếu có tình cảm thực sự với cô gái thứ 1, thì hãy suy nghĩ nghiêm túc, đừng làm tổn thương cô gái đó. Cuộc đời mỗi người luôn phải đứng trên 2 hay nhiều lựa chọn khó khăn, chỉ được chọn 1, không được tất cả đâu, lựa chọn sai có thể sẽ mất tất cả và lương tâm còn bị dày vò. Hãy cân nhắc cho kỹ. Tôi vẫn khuyên chủ bài nên đối tốt với cô gái thứ 1.

12. gangster_113

gangster_113 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

theo mình nghĩ là nên bỏ ng thứ 2 đi...sống chung thuỷ với ng thứ 1..gái 16t thì làm được gì...nay đây mai đó... sống ko bền được...mình có ơn với ngta...thì phải trả...dù sao thì ng đó còn iu bạn đấy..chứ nếu ko... thì.. sống 1 mình cho khoẻ hơn ah...mà mình hỏi 1 câu thực sự.. ng thứ 1.. có phải là.. cave ko? ... cuộc sống lành mạnh ko ?....
    còn nếu mà bỏ ng thứ 1.. sau này ng thứ 2 có còn theo bạn nữa ko... lời hứa.. ko có cái nào.. 100% đâu...

13. PeKaChu

31/57

thưa với bác mỗi ngày em chở vợ em đi làm từ 3h chiều đến gần 12h đêm em mới đến rước.Trong khoản thời gian đó em hay đến gập người con gái kia.Em đó chỉ là 1 cô gái bán cafe thôi bác à và đi chơi với nhau cũng nhiều lần rùi nhưng chỉ dừng lại ở mức hôn hít sờ mó thui.Còn tình cảm với vợ em tất nhiên là có rồi bác có nhiều lúc vợ em đi làm về say xỉn em nhìn vợ ngủ mà trong lòng cũng đau lắm.Nhưng em cứ mãi nghĩ về người con gái kia hoài.Em biết khó mà tìm được người nào iu em như vợ em cả nhưng làm sao em mới có thể quên được người con gái kia,khó quá bác à

14. PeKaChu

31/57

Cám ơn lời khuyên của bác em sẽ cố để quên đi người con gái kia.Vợ em chỉ đi làm rồi về chứ ko phải dạng gái cave đâu bác.Vì còn phải lâu lâu gỡi ít tiền về cho gia đình nên buộc phải làm cái nghề đó.

15. sex_lion

sex_lion Xem Sex Lần Đầu Verified
    32/57

Có 1 cách: bác đi làm kiếm tiền giúp vợ đi. Đừng có lông bông thế nữa. Đàn ông mà sống dựa vào tiền đàn bà nhục lắm. Cứ ngồi đây mà nói nhìn vợ thấy thương mà k làm gì thì cũng vậy thôi.

Hài, trong lúc vợ oằn lưng kiếm tiền mình thì lang thang đi cafe cưa gái. Nếu tiếp tục không sớm thì muộn cũng sẽ có lúc bác phụ người ta.

16. happy_fogvn

happy_fogvn Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Đàn ông 24t rồi, ko biết bạn đã đi làm chưa, đã tự kiếm sống đc chưa? Là đàn ông hãy tự đứng trên đôi chân của chính mình, ngay lúc này đây, bạn ko có quyền lựa chọn vì thực ra bạn ko tự chủ tài chính cho chính bạn đc. Là trai sao cho đáng sống ở trên đời. Tôi ngay từ khi tốt nghiệp 12 đã ko xin nhà 1 xu nào, tiền học Đại học và chi phí sinh hoạt tôi đều tự đi làm thêm để chi trả. Chả hiểu bạn suy nghĩ thế nào nữa. Đầu tiên, phải tự lập đã rồi bạn mới có quyền để lựa chọn

17. gangster_113

gangster_113 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

theo mình nghĩ là bạn nên đi làm đi.. ở sg. thì rất dễ kiếm việc làm...tuy lương ít.. nhưng dù sao thì đó cũng là đồng tiền của mình...vợ bác làm trong bar.. thế nào cũng đi khách...(sry vì đã nói thẳng)... nói thật chứ... nếu vậy thì mình khuyên bác nên kiếm việc làm... rồi 1 thời gian khuyen ng iu bỏ nghề đó đi.... kiếm việc đàng hoàng.. luong tuy ít nhưng nếu 2 đứa chịu khó thì... chuyện cũng qua thui... mình và vợ mình cũng vậy... tuy ít nhưng lòng nhiều...sống ko cần phải tiền là trên hết

18. King_Of_Sex_1991

King_Of_Sex_1991 Xem Sex Lần Đầu Verified
    31/57

Theo tôi ông nên kiếm một nghề mà tự thân vận động đi!
    Mang tiếng thanh niên trai tráng mà phải ngửa tay cầm tiền của đàn bà, bộ ông đéo thấy nhục à!:shocked:
    Thiên hạ nó đang chửi ông là thằng ăn bám, thằng bám váy phụ nữ đấy!
    Đã thế lại còn đéo biết điều nữa chứ, ong bướm lăng nhăng!
    Tôi cũng khuyên ông nên rời xa vợ ông càng sớm càng tốt!
    Cái loại như ông đéo xứng đáng để đón nhận tình cảm của người con gái đó đâu!
    Biến đi!:incazzato:

Đọc xong mà tức dái đéo chịu được!

19. Thien Su

Thien Su Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

1 ng nào đó hy sinh tất cả cho mình thì mình cũng nên hy sinh 1 chút j đó cho ng ấy
    và còn 1 điều là bác định ăn bám vợ đến bao h nữa, ctrai ko nuôi đc vợ thì thôi để vợ nuôi..ko thấy nhục à

20. EM THICH BI THONG DIT

EM THICH BI THONG DIT Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

bác
    là thằng tồi, không xừng đáng là đàn ông. đồ,đồ...Phải chi em thì em sẽ yêu và chăm sóc cho cả hai người luôn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
/** Ads bottom mobile**/