1. Nếu bạn dùng GMAIL,Yahoo,Hotmail.. để đăng ký , xin vui lòng kiểm tra mail kích hoạt trong mục Spam/Bulk của gmail
    https://mail.google.com/mail/u/0/#spam
    Xin cảm ơn

Luận giải Tử Vi cho các chị em...

Thảo luận trong 'Làm quen - Chém Gió' bắt đầu bởi memberhp, 28/11/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. memberhp

memberhp Biết Quay Tay Verified
    67/113

Xin chào các mem nữ diễn đàn Lx!
    Mặc dù là góc chị em nhưng không biết ở 4rum Lx - chuyên về tình dục các mem có quan tâm đến Tử Vi ko nhỉ...? Nếu có nhu cầu thì mỗi ngày mình sẽ luận cho 1 lá số...

2. memberhp

67/113

Tử vi bác à, ko phải bói, nếu bói phải đối mặt gặp mặt cơ, vì là điều kiện mạng xã hội nên koi tử vi là hợp cách nhất.

3. memberhp

67/113

Những thông tin cần thiết:
    1. Ngày tháng năm sinh.
    2. Giờ sinh.
    Cả 2 đều thật chính xác, vì tử vi lấy đó làm cách an sao và luận giải...
    Nếu có thể xin cho 1 số thông tin cần thiết đã xảy ra về đương số để cho việc nhận định chính sác hơn.

4. dattovn

dattovn Dậy Thì Verified
    62/113

Cái này thì lịch âm hay lịch dương?

Còn cái này là sao?
    Coi giúp tui xem số tui thế nào?

5. memberhp

67/113

Âm dương đều được...
    Tốt nhất bác cứ đưa ngày giờ ở giấy khai sinh (lịch dương) cũng đc...

Vì với 112sao nên tổ hợp lại các cách an sao thì có tổng cộng tầm cỡ: 512.800 lá số... Nhưng thế giới có tới 7tỉ người cơ... Vậy cái gì làm nên sự khác nhau giữa các đương số có lá số giống nhau: Phong thủy nơi sinh (cha mẹ), vận nước (xã hội)... những cái đó ảnh hưởng rất lớn lên mức độ Vượng của đương số... Thế mới nên chuyện cùng là 1 Giờ sinh - Ngày/tháng/năm sinh, có người làm Vua cả 1 quốc gia... có người làm nông dân chỉ trông chờ vào 9 cái tổ ong để kiếm cơm...
    Nhưng để phân tích về những yếu tố đó rất phức tạp nên tôi lấy luôn các thông tin thiết yếu của đương (tức là cái nền tảng, gốc dễ) phân tích cho nhanh...

6. 2Bad

2Bad Dân Chơi Verified
    96/113

Mô Phật, không ngờ lx cũng có Lý Bá Ôn.

7. girlthich_hp

girlthich_hp Dân Chơi Thứ Thiệt Verified
    97/113

cho girl trước đi
    1-5-1983 dương lịch
    sinh lúc 1h30 trưa

8. memberhp

67/113

Trước giờ cứ ngỡ Girlthich là Boy...
    Đây là lá số của bạn:
    Thứ nhất: về bản mệnh bạn có 3 cái thuận lợi:
    1. Âm dương thuận lý.
    2. Mệnh Thuỷ, Mộc cục -> nghĩa là mệnh sinh cục... Trong các cách về mệnh và cục thì cách này là đẹp nhất...
    3. Mệnh Thủy đóng cung Kim (cung Dậu), tức được bản cung sinh mệnh...
    => Cuộc đời tất được rất nhiều điều thuận lợi cho mình, được sống trong môi trường phù hợp với bản năng...

Thứ hai: Sao chính tinh của bản mệnh thuộc cách Cự Cơ Mão Dậu, đắc Đại Tiểu hao, mệnh có Hóa Quyền, có Khôi Việt -> bạn khá thông minh, và tài giỏi, lời nói có uy, cụ thể là giỏi về lĩnh vực kinh doanh, và số sau này cũng sẽ giàu có về đường doanh thương... số này rất hợp với cách đi buôn.
    Có sao Thai tinh đóng ở cung mệnh thì bạn là người ham vui, thích chơi bời, phóng đãng, dễ tin người, nhẹ dạ, tính tình không dứt khoát.

Thứ 3: Bạn sinh ra trong gia đình khá giả, huynh đệ cũng ham vui ham vui giống đương số, nhưng ko hợp - ae trong nhà hay cãi nhau hoặc khắc khẩu...
    AE trong nhà có người có số đào hoa, ko sợ thiếu người yêu...

.....
    Cứ tạm 3 cái đó đã... Nếu bạn thấy được thì mình xin luận tiếp hoặc bạn có thể hỏi thêm... :Angel_anim:

9. memberhp

67/113

Mới mở ra thấy lá số này có các cách hay đấy... nếu sáng mai rảnh mình sẽ luận cụ thể...
    Nhưng ko biết có phải của bạn ko, trong lá số thấy về cơ bản đương số là người con gái hiền lành, đẹp gái - nhiều anh thích, nhưng ko hiểu sao vẫn thấy sự cô đơn... dáng người hơi đẹt, tâm hồn khá đạo đức... tuy nhiên lắm khi rất nóng tính (cái này cần kiềm chế) thậm chí cục tính...

10. >Khoai<

>Khoai< Đại Gia Lầu Xanh Verified
    117/226

Thế chưa phân biệt giới tính ah??? Phái nào cũng cân tuốt hả =))
    Tớ không tin lắm bói toán với tử vi, chúc chủ thớt làm ăn phát đạt :D

11. lam1caigido

lam1caigido ™☯☞ Trang Chủ ☜☯™ Verified
    117/226

Dạ vẫn chưa phân biệt được ạ. Kì cục lắm anh ạ. Lúc thích zai, lúc thích gái thế là sao anh nhờ ...

12. memberhp

67/113

ok, tiếp tục nhé...:
    Mặc dù rất hiền lành - nhân hậu - đẹp gái ... nhưng bạn lại là người con gái bị dòng đời xô đẩy, nghĩa là bạn sẽ ko còn là con gái khi về nhà chồng... Mà bạn cũng nên lấy chồng muộn để tránh xung khắc.

Bạn là mẫu người thích đi lại, di chuyển hoặc ko thích công việc kiểu hình thức nhàm chán...
    Tiền kiếm khá dễ và nhiều nhưng vào bao nhiêu hết bấy nhiêu... tóm lại là theo kiểu: hết lại có - hết lại có...
    Bệnh tật nếu có thì cũng sẽ mau khỏi hoặc gặp thầy gặp thuốc...

Toàn bộ cuộc đời bạn nổi nhất là ở cung Đường đi, tức khi bạn ra ngoài xã hội mới có sự thoải mái - uy danh - tiền bạc... và bạn cũng nên tận dụng điều này vì sau này 2 vợ chồng mà ở gần nhau thì hay cãi nhau lắm, đi xa thì đỡ...

Nếu có điều gì cần hỏi bạn cứ đặt...

13. memberhp

67/113

Của bạn là ngày âm hay dương ?

PS: các bạn sau chú ý khi post lá số:
    1. Ghi rõ là âm hay dương lịch.
    2. Sau khi nhận được luận giải thì vào xác nhận. vì dù gì mà chỉ nói chuyện 1 mình, 1 phía làm topic cũng khá tẻ nhạt.

14. BÃO1

BÃO1 Dân Chơi Thứ Thiệt Verified
    97/113

Ngày dương bạn ạh. Yên tâm. Mình sẽ vào xác nhận :D

15. vuive166

vuive166 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    31/57

Mình là người muốn xem đầu tiên mà tới giờ bạn chưa nói cho mình biết nữa. Mình đợi cả tuần lễ rồi. Bạn xem lại đi.
    Mình sinh 5.5.1991 (AL) lúc 12g45 trưa. Mình muốn hỏi bạn chỉ cần cho mình biết những điều sau đây thôi.
    1. Mình có thể học lên cao được hay ko? Mình đang học CD, muốn liên thông lên DH, rồi học tiếp Cao Học.
    2. Công việc của mình sau này ntn? (Tiền lương có cao ko? Đủ sống hay thiếu thốn)
    3. Bao nhiêu tuổi mình lấy chồng? chồng mình ra sao? Có mấy đời chồng?
    4. Cuộc sống mình sau này có hạnh phúc và giàu có hay ko? Hay phải khổ sợ và buồn bã?
    5. Mình có quen 1 người bạn trai được 4 năm, người ấy sinh ngày 17.9.1991 (DL) lúc 3g chiều. Bạn xem dùm mình tuổi tụi mình có lấy nhau làm vợ chồng được hay ko? Nếu lấy nhau thì sống hạnh phúc và giàu có hay cực khổ và buồn bã?
    Thanks bạn nhiều.

16. lam1caigido

lam1caigido ™☯☞ Trang Chủ ☜☯™ Verified
    117/226

Gớm! năm 15 tuổi đã yêu rồi cơ đấy

17. memberhp

67/113

Xin lỗi mình sơ suất ko để ý đến... giờ mình xin chi tiết hơn 1 số nét về lá số của bạn:
    Về bản thân thì bạn là con người khá thông minh - nhanh nhẹn, tốt tính, đảm đang... nói chung là thuộc mẫu người ko chịu ngồi yên 1 chỗ...
    Bạn khá đẹp gái, da dẻ nếu hồng hào thì đường đời nói chung sẽ thuận hơn nếu da sạm màu vì phong thủy nơi sinh hợp cho sao bản mệnh... Nhưng dù xinh gái thì tình duyên của bạn cũng khá trắc trở... cả sau này cũng vậy, bạn phải muộn chồng để tránh xung khắc. Ở nhà hiện tại bạn cũng ko hợp tính 2 thân phụ... Mắt cận, kinh nguyệt ko đều...

Về các câu hỏi bạn đưa ra hầu hết là đều hỏi về tương lai... thì trước hết bạn phải hiểu bao trùm lên toàn bộ cuộc đời bạn: Tiền - công danh... đủ cả nhưng rất thăng trầm...:
    1. Bạn cho biết năm nào bạn sẽ thi liên thông để mình xem vận hạn...
    2. Công việc và tính chất công danh thì như khái quát đã nêu... riêng tiền bạc bạn kiếm khá dễ dàng nhưng cũng hao tốn nhanh ... công danh thì sau 35t trở đi sẽ thuận hơn và phát khá nhanh... Tuy nhiên cũng do tính cương trực nên ko tránh đc bị đồng nghiệp nói xấu...
    3. Bạn sẽ ít nhất 2 mối tình sau mới đến hôn nhân. Chồng bạn là con trưởng, cũng có tài... nói chung vợ chồng xứng đôi nhưng rồi cũng hay cãi nhau... con đẻ 2 đứa là nhiều... Tới 29 tuổi thì bạn lấy đẹp nhất... vừa tránh được hình khắc vừa được khí tài lộc... Nhưng bạn ko còn là con gái khi về nhà chồng...
    4. Living sau này ko sợ nghèo khó, về già sẽ khá giả... Cách công chức của bạn sau này cũng tốt nhưng có đặc điểm là ít kẻ dưới... Có lẽ sau này bạn sẽ theo ngạch Kinh tế thì hợp nhất... cụ thể là có dính dáng đến chứng khoán...
    5. Bạn hỏi kĩ lại giờ sinh của bạn trai... vì 3h là thời khắc chuyển giao giữa 2 khung giờ nên rất khó xác định lá số. 2 tuổi này cũng ko sợ khắc nhưng để cẩn thận vẫn phải xem vận hạn... nếu lá số ổng mà xấu quá thì với cách của bạn thì sau này phải là trụ cột gia đình.

Có chú ý là bạn bè chơi với bạn thường ko thật, thấy đứa nào ong bướm đường mật đừng tin... dù gì đi nữa thì khái quát lại: yêu trước sau ghét...

=> Bạn cần rèn luyện để khắc phục tính hơi ngang của bản thân.
    Gluck!

18. memberhp

67/113

Rảnh rỗi vừa check qua = tứ trụ thấy bạn có khá nhiều sao cứu giải... nghĩa là hạn nào nặng thì sẽ bị giảm nhẹ... bệnh tật cũng vậy... Đào hoa lộ: nhiều a thích nhưng chả hiểu sao vẫn thấy sự cô đơn trống trải...
    Và có điều quan trọng bạn cần phải lưu tâm nữa là: khi về già nên thủ thân 1 chút của... ko nên có gì cũng share hết, vun hết vào gia đình (nghĩa là ko để cho chồng con biết) vì sẽ có lúc bạn nghĩ lại: Ước gì hồi xưa nge theo memberhp :) ...

19. vuive166

vuive166 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    31/57

Mình xin cám ơn về những gì bạn đã nói. Mình thấy đúng khoảng 70%. Mình có nước da sạm chứ ko hồng hào. Mình hợp với ba, ko hợp với mẹ. Hồi năm ngoái mình có đi coi 1 thầy tử vi ở chùa Giác Thọ. Thầy nói đúng 25t mình sẽ lấy chồng. Năm mình thi liên thông là 2012. Tuổi bạn trai mình là 17.9.1991 (DL) sinh 3g15 chiều. Bạn trai mình cũng là con trưởng. Bạn xem dùm mình tụi mình lấy nhau được ko? Vì mình đi xem tử vi thấy nếu 2 tuổi lấy nhau thì bạn trai mình sẽ chết yểu. Mình rất sợ.

20. memberhp

67/113

Cho mình xác nhận lại chút: Cậu này trông cũng khá đẹp trai, tính tình hiền lành, nhường nhịn... nhưng khi nổi cơn lên thì rất nóng tính và ngang ngạnh. Mắt cũng bị cận, bố mẹ cậu này hay cãi nhau...

Về phần mình giải cho bạn:
    1. Mình có chú thích về chi tiết này ở phần luận giải bạn đọc lại sẽ hiểu.
    2. Năm đó cũng có dấu hiệu lập gia đình nhưng có khá nhiều khắc tinh và sát tinh lại ko thấy có dấu hiệu của lộc lá... + với cách cung phu của bạn phải muộn chồng mới tốt cho gia đình sau này... => Bạn nên đợi sang năm 29t, khắc phục được tất cả những khắc - sát tinh trên + có lộc (hoặc là khi lấy xong tự nhiên có nguồn của ở đâu đấy hoặc là ngày cưới bạn bày biện ra người ta đến rất đông chúc mừng,ăn cỗ... làm ra bao nhiêu mâm hết veo bây nhiêu ). Còn lấy sớm thì sẽ gặp hạn thôi...
    Còn nếu bạn trai kia là đúng thì: cung thê của bạn này khá xấu. cũng có cách phải muộn vợ... => 2 người mà lấy nhau sớm thì khá mệt cho tương lai sau này... nhưng nếu đây là mối tình đầu thì mình chắc chắn đây ko phải là chồng bạn sau này!
    3. Năm 2012 bạn cố gắng ôn thi sẽ đỗ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.