1. Nếu bạn dùng GMAIL,Yahoo,Hotmail.. để đăng ký , xin vui lòng kiểm tra mail kích hoạt trong mục Spam/Bulk của gmail
    https://mail.google.com/mail/u/0/#spam
    Xin cảm ơn

XA NHAU VÌ HOÀN CẢNH,XIN ĐƯỢC CHỈ DẪN

Thảo luận trong 'Tâm sự - Chia sẻ - Tư vấn tình cảm' bắt đầu bởi haily06, 5/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. haily06

haily06 Biết Quay Tay Verified
    96/113

đệ và nhỏ bồ yêu nhau.thế mà nhà nhỏ đó ép nhỏ lấy thằng khác nhỏ cũng chịu
    đệ làm sao giờ?
    đệ với nhỏ đó đã vượt rào gần 1 năm và không dừng lại được
    đệ sợ chồng nhỏ đó làm nhỏ buồn lắm(người ta lớn hơn nhỏ đó tới 12 tuổi)có chấp nhận chuyện này không mấy huynh?
    đệ biết nhỏ đó còn thương đệ lắm
    nhưng mẹ nhỏ cứ bệnhđem bệnh ra dọa (không biết bệnh nặng tới đâu mà thấy khỏe lắm),bắt nhỏ phải bỏ đệ quen người đó (vì người ta có khả năng tài chính tốt hơn đệ)
    đệ không dám mong gì hết,chỉ muốn chia sẽ nhờ mấy huynh góp ý thôi.
    thật lòng đệ chỉ sợ nhỏ đó không có hạnh phúc thôi.(nhỏ rất hiền nên chắc chắn ngta không nghĩ nhỏ đã cho đệ cái quý nhất rùi).đệ mong mấy huynh cho ý kiến đi.ngta có chấp nhận chuyện đó được không?
    ngta dùng quà cáp mua chuộc gia đình nhỏ rùi.đệ khả năng không có nên không dám tranh giành thứ thuộc về mình nhưng đệ lo nhỏ sẽ không hạnh phúc.(nhỏ đề nghị đệ trốn đi và xin đệ đứa con mà đệ không dám,đệ tệ hết sức)
    đệ chỉ muốn hỏi ngta lớn tuổi hơn nhỏ nhiều quá liệu có thể chấp nhận chuyện nhỏ không còn trong trắng khi về với mình ko?
    nhỏ 22t,đệ 24t,ngta 35t
    giờ thì ngta không biết chuyện đó.sau này lấy nhau người ta biết có đối xử tốt với nhỏ không?
    các bác cùng là đàn ông có thể cho đệ biết suy nghĩ của mình vế chuyện này không?
    nhất là các bác 30tuổi trở lên.em muốn biết cho đỡ lo lắng cho người yêu thôi.xin các bác giúp đỡ

2. timemi

timemi Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

TH1: alô 113 đấy hả đến ngay đường X phường Y Phố Z có án mạng sắp xảy ra
    TH2: Alo 114 đấy hả đến ngay đường X phường Y Phố Z sắp có vụ cắn trym tự tử :Z

3. haily06

96/113

giờ thì ngta không biết chuyện đó.sau này lấy nhau người ta biết có đối xử tốt với nhỏ không?
    các bác cùng là đàn ông có thể cho đệ biết suy nghĩ của mình vế chuyện này không?
    nhất là các bác 30tuổi trở lên.em muốn biết cho đỡ lo lắng cho người yêu thôi.xin các bác giúp đỡ

4. thatlaracroi2010

thatlaracroi2010 Thiếu Gia Lầu Xanh Verified
    97/113

Cứ yên chí

Già rồi nên người ta sẽ chấp nhận tất cả

Chỉ cần từ nay đệ hãy xa nhỏ đó mãi mãi.

Nhớ: tuyệt đối ko tiếp tục vượt rào tiếp, cho dù nhỏ đó yêu cầu (điều này là rất có thể), nếu như đệ còn yêu nhỏ đó.

Gặp dù chỉ 1 lần hậu quả sẽ khó lường.

5. haily06

96/113

đệ biết
    đệ đã cố gắng
    nhưng càng làm nhỏ càng rời xa đệ
    thương thì củ ấu cũng tròn
    ghét thì quả bò hòn cũng méo
    tức là hồi đó mẹ nhỏ cũng thương đệ,còn kêu nhà đệ bước tới nữa,tại năm tuổi nên nhà đệ không chịu
    ráng cày để đầu năm cưới.thế mà.....

6. sex_lion

sex_lion Xem Sex Lần Đầu Verified
    32/57

Cái loại đàn ông thấy lúc gia đình người ta gặp khó khăn để chộp lấy con gái như thế thì tư cách khó đoán lắm bạn ạ. May thì có thể nó tốt. Còn không nó sẽ bầy đủ trò (nó là người ban ơn mà) và đặc biệt là nếu biết nhỏ của bạn k còn thì tương lai thế nào khó nói lắm.

7. thanhoi989

thanhoi989 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

10% là ko chịu
    90% là chịu nhưng về sẽ đối xử ko tốt,thậm chí là đay nghiến
    nếu ko thể bỏ được thì cùng trốn ( nếu có đủ bản lĩnh và nghị lực,qua trọng nữa là hết log yêu nhau,vì nếu đi trốn thì chắc chắn sẽ ặp phải rất rất nhìu kk,tùy hoản cảnh của bạn nữa)

8. gangster_113

gangster_113 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

đường cùng rùi.. thôi thì... khuyên e nó...sống với thằng kia 1 thời gian xem sao..nếu bác thây ngta hạnh phúc thì đừng xen vào nữa..vượt rào hoài cũng ko phải là cách tốt..với lại gd bên kia ngta cũng ko đồng ý...nếu sống 1 thời gian xem e nó ko có hạnh phúc thì...sẽ liên lạc với bác thui.. yên tâm đi.. còn..chấp nhận hay ko là quyền của bác..
    bây h có trốn đi nữa.. rùi làm sao.. lấy gì để sống...nếu ngta báo c.an.. bác làm thế nào...tội bắc cóc đi tù cũng vài năm...thôi thì.. bác...cứ để e nó sống 1 thời gian thế nào đã..
    hoặc là.. bác và em ý đến nhà thằng kia..thú nhận là.. e nó iu bác hơn... ko mún sống chung với thằng đó..vì do tại nó giàu ... nên là.. mẹ bắc ép thui..vậy tốt hơn .. đó

9. tinybanana

tinybanana Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

hey, xin hỏi chủ topic chút
    Chủ topic có nghề nghiệp gì không? đang làm gì? tài chính như thế nào? để xem xét
    có cách này xem có được không?
    Hai đứa cùng nhau trốn đi, khoảng một thời gian thì quay về (một hai tháng chẳng hạn). Thằng kia nó biết được không dám cưới đâu? Đây là chiêu "gạo nấu thành cơm đó". Hê hê

10. >Khoai<

>Khoai< Đại Gia Lầu Xanh Verified
    117/226

Chú này cuồng yêu rồi..........
    Thôi em hãy về bên ngưòi giàu sang
    Còn anh tay trắng cam đành lỡ làng.......

Thông thuờng con gái, khi đã xác định lập gia đình thì họ chọn những nguời đàn ông chín chắn, ổn định.........Thôi anh khuyên chú nên quên ngưòi ta đi.....hãy giữ trong lòng như một kỷ niệm đẹp.......vậy thôi

11. x2xDaicatinhtruongx2x

x2xDaicatinhtruongx2x Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

Làm nhà nước 4 triệu, thằng kia 8 triệu chênh lệch không lớn lắm,ko phải là vấn đề, quan trọng là bạn đủ dũng cảm để trốn đi cùng nhỏ đó không.
    Mà thấy hình như bạn ko muốn làm điều đó và muốn nhỏ của bạn kết hôn với thằng kia

12. xoclohaitay

xoclohaitay Dân Chơi Verified
    97/113

sao em ấy yêu bác mà lại đồng ý nhỉ,2 người yêu nhau mới quan trọng chứ tài chính có thể cải thiện mà.Còn chuyện mẹ em ấy thì suy cho cùng các cụ cũng chỉ mong con cái dc sung sướng thôi,nhưng các cụ không hiểu là lấy nhau mà không có tình yêu thì là địa ngục, chứ sướng cái gì,bác và em ấy phải đả thông tư tưởng các cụ như vậy.
    2 người cũng đã có công việc ổn định rồi,cùng lắm là nấu gạo thành cơm,chơi bài chuyện đã rồi,khi ấy thì ông kia chắc sẽ chạy làng,các cụ cũng chẳng còn cách nào khác là cho 2 người lấy nhau hehe.
    quan trọng bác muốn lấy vợ chưa thôi!

13. vuivechiase

vuivechiase Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

14. new-3pi

new-3pi Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

sao nghe nói vậy thấy bác tội nghịp quá,cái thằng cha 35t đó ở đâu dạ mình có 5 lít axit nè,thằng già mà ham gặm cỏ non.cách đơn giản kêu nhỏ nói với mẹ là nhỏ đã quan hệ với bác,rồi giả nói có bầu thế thôi.chiêu này tuy cổ nhưng có phần khá hiệu nghiệm đó.mẹ nhỏ bệnh gì đua bả vào bệnh viện FV đi anh mình khám cho. :D

15. cunblue

cunblue Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

pó chiếu với bố lun, nếu 2 đứa quyết tâm thì vượt rào quả nữa cho ra sp đi, ai cũng cho hết, chú có tài chính r, chỉ là ít hay nhiều thôi. Nếu có thể chăm lo đc cho nhau thì ịch đại đi, làm 1 thằng cu về đưa cho pama e ý:biggrin5: đơn giản

16. haily06

96/113

lúc trước em ấy kêu làm mà không nỡ để em ấy mang tiếng.giờ em ấy không chịu gặp nữa,chỉ nhắn tin gọi điện thôi.làm sao có sản phẩm đây?

17. hondacrv

hondacrv Còn trinh Verified
    96/113

Chuyện đã đến thế này, ta thấy đệ thực sự là 1 người đàn ông tốt. Thế nhưng cuộc đời này quỷ quái thay, người ở hiền đâu có được gặp lành. Thôi thì vì hạnh phúc của tất cả, mình là thằng đàn ông thì phải bao dung và quan trọng hơn cả là biết chấp nhận. Ta mong đệ hãy duy trì 1 tình bạn với nàng, còn chuyện vương vấn hãy chấm dứt. Đệ hãy ngước lên trời cao mà phấn đấu cho chính mình!. Chúc may mắn!

18. haily06

96/113

đệ chỉ canh cánh 1 chuyện thôi
    nhỏ đó có hạnh phúc hay không,nhỏ có quên được đệ hay không.giờ thì đi chơi với người ta mà nhớ về đệ,nhỏ nói sao phải sống giả dối với bản thân như thế chứ,vì gia đình mà sai sao?
    giờ đệ không biết nên giữ mối quan hệ bạn bè với nhỏ hay là tránh mặt để nhỏ có thể quên đệ mà sống tốt với người ta
    huynh nào cho đệ lời khuyên đi

19. haily06

96/113

mấy huynh kinh nghiệm cho đệ hỏi cái đi:
    nếu người con gái quen mình,chấp nhận làm vợ mình mà còn trách mình làm người yêu nhỏ đó khổ thì các bác suy nghĩ thế nào?
    nếu là các bác các bác có tiếp tục quen nhỏ đó không?
    đánh giá giùm đệ coi nhỏ đó có bị người chồng(bị trách là làm cho người mình yêu khổ)dằn vặt ,hành hạ gì không?
    đệ muốn nhỏ đó được đối xử tốt thôi.nhỏ nói với đệ đầu năm sẽ cưới mà hỏi nhỏ xuống nhà người ta chưa nhỏ nói đi làm chi.số phận sắp đặt thế nào chịu thế đó.đệ không thể không lo cho người đệ yêu được
    các bác chém gió giúp đệ tí đi

20. Teval

Teval Em thích bị thông đít
    97/113

Đọc những dòng của bạn mình rất thông cảm.
    Bạn hãy tìm đến người đàn ông kia và tìm hiểu xem ông đó là người ntn nào.
    -Nếu ông ấy gia trưởng => ny bạn khổ chắc.
    -Nếu ông ấy là người đàn ông tốt cả về vật chất lẫn tinh thần thì bạn chúc phúc cho người mình iu.
    - Nếu ko nữa thì nói là bạn iu cố ấy và đã xxx rồi nhưng vì chữ hiếu co ấy mời chấp nhận gia đình. Nếu ông ấy mà Agree lun thỳ pó tay.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
/** Ads bottom mobile**/